• Download App
    PM Modi in Vav-Tharad: Slams Congress for 'Fuel Panic' Rumors Amid Global Crisis मोदी म्हणाले- काँग्रेस कठीण परिस्थितीतही अफवा पसरवतोय; पेट्रोल पंपांवर गर्दी जमवून व्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न

    PM Modi : मोदी म्हणाले- काँग्रेस कठीण परिस्थितीतही अफवा पसरवतोय; पेट्रोल पंपांवर गर्दी जमवून व्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न

    PM Modi

    वृत्तसंस्था

    गांधीनगर : PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुजरातच्या वाव-थराड येथे २० हजार कोटी रुपयांच्या प्रकल्पांचे भूमिपूजन आणि उद्घाटन केले. यावेळी ते म्हणाले की, ऊर्जा गरजांची समस्या जगभरात वाढली आहे. अशा संकटातही भारताने परिस्थिती नियंत्रणात ठेवली आहे.PM Modi

    मोदी म्हणाले की, कठीण काळातही काँग्रेस जनतेला भडकवण्यात आणि अफवा पसरवण्यात गुंतली आहे. काँग्रेस राजकीय फायद्यासाठी परिस्थिती बिघडवण्याचा आणि पेट्रोल पंपांवर गर्दी जमवून व्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करत आहे.PM Modi

    यापूर्वी त्यांनी साणंद येथे केयन्स सेमीकॉनच्या आउटसोर्स्ड सेमीकंडक्टर असेंबली टेस्ट (OSAT) चे आणि गांधीनगर येथे सम्राट संप्रती संग्रहालयाचे उद्घाटन केले.PM Modi



    पंतप्रधानांनी साणंदमध्ये सांगितले – आज सकाळी मी डिवाइनच्या कार्यक्रमात होतो आणि आता डिजिटलच्या कार्यक्रमात आहे. आम्ही कोरोनाच्या काळातच ठरवले होते की, भारत सेमीकंडक्टर क्षेत्राचे नवीन केंद्र बनेल.

    प्लांट्समध्ये बनवलेल्या चिप्स कॅलिफोर्नियाला पाठवल्या जातील

    पंतप्रधान मोदी उद्घाटनानंतर प्लांट पाहण्यासाठी पोहोचले आणि अभियंत्यांशी संवाद साधला. पंतप्रधानांच्या उद्घाटनासोबतच केयन्स सेमीकंडक्टर प्लांटमध्ये व्यावसायिक उत्पादन सुरू होईल. पहिला प्लांट देखील फेब्रुवारी 2026 मध्ये साणंदमध्येच सुरू झाला होता.

    या प्लांटमध्ये प्रगत इंटेलिजेंट पॉवर मॉड्यूल्स (IPMs) बनवले जातील, ज्यांचा वापर ऑटोमोबाईल आणि औद्योगिक उपकरणांमध्ये केला जातो.
    प्रत्येक मॉड्यूलमध्ये 17 चिप्स असतील आणि ते कॅलिफोर्नियास्थित अल्फा आणि ओमेगा सेमीकंडक्टर कंपनीला पुरवले जातील.
    प्लांटचे सर्व टप्पे पूर्ण झाल्यानंतर, त्याची उत्पादन क्षमता दररोज 6.33 दशलक्ष युनिट्स बनवण्याची असेल.
    मायक्रॉन टेक्नॉलॉजीनंतर देशातील ही दुसरी सेमीकंडक्टर युनिट असेल, जी उत्पादन सुरू करेल.

    संग्रहालयात 2 हजारांहून अधिक दुर्मिळ वस्तू

    पंतप्रधान मोदींनी गांधीनगरमधील सम्राट संप्रती संग्रहालयात राष्ट्रीय संत पूज्य आचार्य पद्मसागर सूरीश्वरजींचे आशीर्वादही घेतले. या संग्रहालयात सात वेगवेगळ्या विंग्स आहेत, जिथे दुर्मिळ जैन खडक, दगडी आणि धातूच्या मूर्ती, प्राचीन हस्तलिखिते, नाणी, चांदीचे रथ आणि लघुचित्रे प्रदर्शित करण्यात आली आहेत.

    संग्रहालयात दोन हजारांहून अधिक दुर्मिळ वस्तू ठेवण्यात आल्या आहेत, ज्या जैन धर्माचा विकास आणि त्याचा सांस्कृतिक प्रभाव दर्शवतात.

    वाव-थराडमध्ये 20 हजार कोटींचे प्रकल्प

    पंतप्रधान मोदी सायंकाळी सुमारे 5 वाजता वाव-थराड येथे पोहोचले, तेथे त्यांनी 20 हजार कोटी रुपयांपेक्षा जास्त खर्चाच्या प्रकल्पांचे भूमिपूजन आणि लोकार्पण केले. यामध्ये वीज, रेल्वे, रस्ते वाहतूक, आरोग्य, शहरी विकास, आदिवासी विकास आणि ग्रामीण विकासाशी संबंधित कामांचा समावेश आहे.

    पंतप्रधानांनी 5100 कोटी रुपये खर्चून बांधलेल्या अहमदाबाद-धोलेरा द्रुतगती मार्गाचे उद्घाटन केले. याशिवाय इदार-बडोली बायपासच्या चार पदरीकरणाचे बांधकाम आणि NH-754K च्या धोलेवीरा-मौवाना-वाव-सांतलपुर विभागाचे भूमिपूजनही केले.

    PM Modi in Vav-Tharad: Slams Congress for ‘Fuel Panic’ Rumors Amid Global Crisis

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CAG Report : कॅग रिपोर्टमध्ये खुलासा, अनेक जवानांना वेळेवर मिळाले नाहीत वेतन-भत्ते; लष्करी रुग्णालयांमध्ये त्रुटी

    Nalanda Temple : बिहारच्या नालंदा मंदिरात चेंगराचेंगरी, 9 जणांचा मृत्यू; 6 पेक्षा जास्त जखमी; दर्शनाच्या घाईगर्दीत झाली दुर्घटना

    Kolkata : कोलकातामध्ये आयोगाच्या कार्यालयाबाहेर भाजप-टीएमसी कार्यकर्त्यांमध्ये हाणामारी