• Download App
    PM Modi PM मोदींचा जिबली ट्रेंडमध्ये सहभाग; ट्रम्प

    PM मोदींचा जिबली ट्रेंडमध्ये सहभाग; ट्रम्प आणि मॅक्रॉनसोबत AI-जनरेटेड फोटो केले शेअर

    PM Modi

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जिबली या सोशल मीडिया ट्रेंडमध्ये भाग घेतला आहे. भारत सरकारच्या अधिकृत X हँडलने AI च्या मदतीने जिबली स्टुडिओच्या थीमवर बनवलेले पंतप्रधान मोदींचे फोटो शेअर केले आहेत.

    यामध्ये अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांच्यासोबतचे फोटो देखील आहेत. गेल्या दोन दिवसांपासून सोशल मीडियावर हा ट्रेंड खूप गाजत आहे. जगभरातील नेते, सेलिब्रिटी आणि सामान्य लोक यात सहभागी झाले आहेत.



    ट्रम्प आणि मॅक्रॉन व्यतिरिक्त, भारतीय सैन्याच्या गणवेशातील पंतप्रधान मोदी, अयोध्येतील राम मंदिर आणि वंदे भारत ट्रेनचे फोटो देखील समोर आले आहेत.

    जिबली ट्रेंड म्हणजे काय आणि तो कसा उदयास आला?

    अलीकडेच (मार्च २०२५) जिबली ट्रेंड व्हायरल झाला. जेव्हा चॅटजीपीटीच्या नवीन इमेज जनरेशन टूलने वापरकर्त्यांना स्टुडिओ जिबलीच्या धर्तीवर अॅनिमेटेड चित्रे तयार करण्याची परवानगी दिली. या ट्रेंडमध्ये वापरकर्ते त्यांचे स्वतःचे फोटो, इंटरनेट मीम्स आणि विविध पॉप कल्चर पात्रांना हायाओ मियाझाकी-शैलीतील अॅनिमेशन शैलींमध्ये रूपांतरित करताना दिसतात.

    सोशल मीडियावरील लोकांनी याला जिब्लिफिकेशन असे नाव दिले आहे. ओपनएआयचे सीईओ सॅम ऑल्टमन यांनीही त्यांच्या प्रोफाइल पिक्चरमध्ये बदल केले आहेत.

    जिबली म्हणजे काय?

    स्टुडिओ जिबली हा जपानमधील एक प्रसिद्ध अ‍ॅनिमेशन स्टुडिओ आहे. हे १९८५ मध्ये हयाओ मियाझाकी आणि इसाओ ताकाहाता यांनी तयार केले होते. त्याची खासियत म्हणजे त्याचे हाताने बनवलेले अ‍ॅनिमेशन.

    हा स्टुडिओ त्याच्या गुंतागुंतीच्या आणि तपशीलवार 2D अ‍ॅनिमेशनसाठी ओळखला जातो. त्याच्या कथा जादुई जग, सामाजिक समस्या आणि मानवी भावनांचे चित्रण करतात. या कथांमध्ये अनेकदा उडणारी शहरे आणि महाकाय प्राणी असतात.

    मियाझाकी एआयपासून बनवलेल्या कलाकृतींना विरोध करतात

    हयाओ मियाझाकी एआय जनरेटेड आर्टला विरोध करत आहेत. २०१६ मध्ये मियाझाकीला एआय-जनरेटेड अॅनिमेशन दाखवण्यात आले. त्यानंतर मियाझाकीने याला जीवनाचा अपमान म्हटले. मियाझाकीच्या मते, कला ही मानवी भावनांमधून निर्माण होते. ते यंत्रांनी बनवता येत नाही.

    PM Modi joins Ghibli trend; AI-generated photo shared with Trump and Macron

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Goldie Brar : गोल्डी ब्रारने भाजपचे माजी खासदाराकडे मागितला पाच कोटींचा प्रोटेक्शन मनी

    UPI transactions : दोन हजार रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या UPI व्यवहारांवर GST लादण्याची कोणतीही योजना नाही

    Mithun Chakraborty : मिथुन चक्रवर्ती यांनी बंगाल पोलिसांना म्हटले ‘मूक प्रेक्षक’