ते जाणून घ्या, त्यांना पूर्ण राज्याचा दर्जा कधी मिळाला?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी मणिपूर, मेघालय आणि त्रिपुराच्या जनतेला त्यांच्या स्थापना दिनानिमित्त शुभेच्छा दिल्या. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी देशाच्या विकासात मणिपूर, मेघालय आणि त्रिपुराच्या जनतेच्या योगदानाचे कौतुक केले.PM Modi
मणिपूर, मेघालय आणि त्रिपुरा आज त्यांचा स्थापना दिन साजरा करत आहेत. या तिन्ही राज्यांना २१ जानेवारी १९७२ रोजी पूर्ण राज्याचा दर्जा मिळाला. ही तिन्ही राज्ये देशाच्या ईशान्येला स्थित आहेत आणि त्यांच्या चैतन्यशील संस्कृती, प्रेरणादायी इतिहास तसेच नैसर्गिक सौंदर्यासाठी ओळखली जातात.
‘एक्स’ वरील एका पोस्टमध्ये, पंतप्रधान मोदींनी मणिपूरच्या लोकांना राज्याच्या स्थापना दिनानिमित्त शुभेच्छा दिल्या आणि म्हटले, ‘मणिपूरच्या लोकांना राज्याच्या स्थापना दिनानिमित्त अभिनंदन.’ भारताच्या विकासात मणिपूरच्या लोकांनी बजावलेल्या भूमिकेचा आम्हाला अभिमान आहे.
मणिपूरच्या प्रगतीसाठी माझ्या शुभेच्छा.’ त्रिपुराच्या जनतेला राज्य स्थापना दिनानिमित्त शुभेच्छा देताना मोदी म्हणाले की, हे राज्य राष्ट्रीय प्रगतीत महत्त्वपूर्ण योगदान देत आहे. ते म्हणाले, ‘हे त्याच्या समृद्ध संस्कृती आणि वारशासाठी देखील ओळखले जाते. त्रिपुरा विकासाच्या नवीन उंची गाठत राहो हीच सदिच्छा!
मेघालयाच्या स्थापना दिनानिमित्त तेथील जनतेला शुभेच्छा देताना पंतप्रधान म्हणाले की, ईशान्येकडील राज्य त्याच्या नैसर्गिक सौंदर्यासाठी आणि लोकांच्या कष्टाळू स्वभावासाठी ओळखले जाते. ते म्हणाले, ‘येणाऱ्या काळात राज्याच्या निरंतर विकासासाठी मी प्रार्थना करतो.’
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी मंगळवारी मणिपूर, मेघालय आणि त्रिपुराच्या जनतेला त्यांच्या स्थापना दिनानिमित्त शुभेच्छा दिल्या आणि ही राज्ये आणखी प्रगती करतील अशी आशा व्यक्त केली. प्रगतीच्या मार्गावर चालत राहून तुम्ही यशाच्या नवीन उंची गाठाल. त्यांनी ‘X’ या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट करत तिन्ही राज्यांच्या जनतेचे अभिनंदन केले.
PM Modi extends greetings to Manipur, Meghalaya and Tripura on their Foundation Day
महत्वाच्या बातम्या
- Sharad Pawar : पहाटेच्या शपथविधी वरून खर्गे – पवार वाद; पण कुणी कुणाचा, का केला विश्वासघात??
- Donald Trump : शपथ घेतल्यानंतर डोनाल्ड ट्रम्प ‘हे’ निर्णय आधी घेतील
- Chennai : चेन्नईतील भक्ताने तिरुमला तिरुपती देवस्थानमला दिल्ली तब्बल ६ कोटी रुपयांची देणगी
- Parvesh Verma : भाजप नेते प्रवेश वर्मा यांची केजरीवालांविरोधात निवडणूक आयोग अन् दिल्ली पोलिसांकडे तक्रार