• Download App
    पीएम मोदींनी ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक यांना 'मित्र' संबोधले, भाजप-बीजेडी युतीच्या चर्चेला उधाण|PM Modi calls Odisha Chief Minister Naveen Patnaik 'friend', fueling talk of BJP-BJD alliance

    पीएम मोदींनी ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक यांना ‘मित्र’ संबोधले, भाजप-बीजेडी युतीच्या चर्चेला उधाण

    वृत्तसंस्था

    भुवनेश्वर: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या शनिवारी ओडिशा दौऱ्याने लोकसभा निवडणुकीपूर्वी बीजेडी आणि भाजप यांच्यातील संभाव्य युतीबद्दलच्या चर्चेत भर पडली आहे. पीएम मोदी आणि मुख्यमंत्री नवीन पटनायक या दोघांनी आयआयएम संबलपूर येथे एका कार्यक्रमात एकमेकांवर स्तुतिसुमने उधळली.PM Modi calls Odisha Chief Minister Naveen Patnaik ‘friend’, fueling talk of BJP-BJD alliance

    पीएम मोदी यांनी आयआयएम संबलपूरच्या कायमस्वरूपी कॅम्पसचे उद्घाटन करताना म्हटले की, “ओडिशाचे राज्यपाल रघुबर दासजी, मुख्यमंत्री आणि माझे मित्र (मित्र) श्रीमान नवीन पटनायक जी. ओडिशातील विकासाच्या प्रवासातील हा एक उल्लेखनीय दिवस आहे.” जिथून त्यांनी राज्यासाठी 68,000 कोटी रुपयांचे प्रकल्प सुरू केले.



    प्रत्युत्तरात नवीन यांनी भारताच्या आर्थिक प्रगतीबद्दल मोदींचे कौतुक केले. “माननीय पंतप्रधानांनी भारतासाठी एक नवीन दिशा ठरवली आहे. आम्ही आर्थिक शक्तिस्थान बनण्याच्या मार्गावर आहोत,” ते म्हणाले. नंतर संबलपूर येथील एका जाहीर सभेत, मोदींनी नवीन किंवा बीजेडीला लक्ष्य करणे टाळले आणि गेल्या दशकात ओडिशातील समाजाच्या विविध घटकांना लाभ देणाऱ्या केंद्राच्या उपलब्धी आणि योजनांवर प्रकाश टाकला.

    नवीनबाबत राज्यातील भाजप नेत्यांचा आक्रमक दृष्टिकोन असूनही केंद्रीय नेतृत्वाने नरम भूमिका घेतली आहे. वादग्रस्त कायदे, राष्ट्रपतिपदाच्या निवडणुका, धोरणे आणि पंतप्रधानांच्या कामगिरीचे त्यांचे उच्च रेटिंग (10 पैकी 8) यावर नवीनने मोदी सरकारला दिलेला पाठिंबा यामुळे राजकीय गतिशीलतेला महत्त्व प्राप्त झाले. यामुळे 2000 ते 2009 मधील त्यांच्या युती सरकारची आठवण करून देणाऱ्या ओडिशातील संभाव्य बीजेडी-भाजप युतीबद्दल अटकळ निर्माण झाली.

    दरम्यान, काँग्रेसचे ओडिशा प्रभारी अजॉय कुमार म्हणाले, “आम्ही बीजेडी आणि भाजप यांच्यात विवाहसोहळा पार पाडला. नवीन आणि बीजेडीवर मोदींच्या मौनाने हे सिद्ध झाले की ते आता प्रतिस्पर्धी नाहीत.

    PM Modi calls Odisha Chief Minister Naveen Patnaik ‘friend’, fueling talk of BJP-BJD alliance

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!

    Karnataka : कर्नाटकच्या माजी डीजीपीच्या हत्येप्रकरणी पत्नीला अटक

    Rahul Gandhi : कर्नाटकनंतर राहुल गांधी यांचे हिमाचल-तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांना पत्र