विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : एअर इंडियाच्या पायलट कॅप्टन जोया अग्रवाल यांची संयुक्त राष्ट्र संघाच्या महिला प्रवक्त्या म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. जनरेशन इक्वॅलिटी अंतर्गत ही जबाबदारी जोयावर सोपवण्यात आली आहे.Pilot Captain Joy Agarwal appointed as woman spokesmanin United Nations
जोया म्हणाल्या की, यूएन वुमेनसारख्या व्यासपीठावर देशाचे आणि एअर इंडियाचे ध्वजवाहक म्हणून प्रतिनिधित्व करणे ही एक मोठी संधी आहे. भारताचा नावलौकिक करण्याचा त्यांना सन्मान मिळत आहे. त्यांनी भारत सरकार आणि एअर इंडियाचे आभार मानले.
त्याचबरोबर जोया असेही म्हणाल्या की, त्या भारत सरकारच्या आभारी आहेत. त्यामुळे त्यांना या गणवेशात देशसेवेची संधी मिळाली. तसेच संयुक्त राष्ट्र महिला ग्लोबल फोरममध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व करण्याची आणि येथे पोहोचण्याची परवानगी दिल्याबद्दल एअर इंडियाची आभारी आहे.
जोया या आईवडिलांचे एकुलत्या एक कन्यारत्न आहेत. जोया यांनी वयाच्या 8 व्या वर्षी आकाशात उडण्याचे स्वप्न पाहिले. सध्या त्या एअर इंडियाच्या कमांडर आहेत आणि जगभरात बोईंग 777 विमान उडवत आहेत.
Pilot Captain Joy Agarwal appointed as woman spokesmanin United Nations
महत्त्वाच्या बातम्या
- लवकरच येणार नाकावाटे देण्यात येणारी लस, भारत बायोटेकला दुसऱ्या व तिसऱ्या चाचणीसाठी मंजुरी
- कंगनाने ‘धाकड’ची शूटिंग पूर्ण होताच शेअर केले बोल्ड फोटोज, रिव्हिलिंग ड्रेसमुळे युजर्सकडून झाली ट्रोल
- भारताला वर्ल्ड चॅम्पियन बनवणाऱ्या कर्णधाराने घेतली निवृत्ती, अमेरिकेसाठी खेळण्यासाठी उचलले मोठे पाऊल
- कोरोना महामारीदरम्यान भारताचे मोठे पाऊल, या वर्षी मुलांच्या डीपीटी 3 लसीकरणाबाबतीत नवा विक्रम