विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : तेल कंपन्यांनी आज पुन्हा, सलग दहाव्यांदा पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात वाढ केली आहे. पेट्रोलचा दर ७५ ते ८४ पैशांनी वाढला असतानाच डिझेलचा दरही ७६ वरून ८५ पैशांनी वाढला आहे. दिल्लीत एक लिटर पेट्रोल १०३.४१ रुपये प्रति लिटर तर डिझेल ९६.६७ रुपये प्रतिलिटर मिळत आहे. Petrol price increased by 75 to 84 paise
पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज सकाळी ६ वाजता बदलतात. नवे दर सकाळी ६ वाजल्यापासून लागू होणार आहेत. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत एक्साईज ड्युटी, डीलर कमिशन आणि इतर गोष्टी जोडल्यानंतर त्याची किंमत जवळपास दुप्पट होते.
मुंबईत पेट्रोलचा दर ११८.४१ रुपये आणि डिझेलचा दर १०२.६४ रुपये प्रतिलिटर आहे. कोलकात्यात पेट्रोलची किंमत ११३.०३ रुपये आहे तर डिझेलची किंमत ९७.८२ रुपये प्रति लीटर आहे. त्याच वेळी, चेन्नईमध्ये पेट्रोल १०८.९६ रुपये प्रति लिटर आणि डिझेल ९९.०४ रुपये प्रति लिटर आहे. गेल्या वर्षी ४ नोव्हेंबरपासून या दोन्ही इंधनांच्या किमतीत कोणतीही वाढ झालेली नाही.
पाच राज्यांतील निवडणुकांमुळे मोदी सरकारने तेल कंपन्यांना किमती वाढवण्यापासून रोखल्याचा आरोप सरकारच्या राजकीय विरोधकांनी केला. आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाचे दर प्रति बॅरल ११२ डॉलरवर पोहोचल्यानंतर तेल कंपन्यांनी रविवारी डिझेलच्या मोठ्या खरेदीदारांसाठी प्रति लिटर २५ रुपयांनी वाढ केली. हळूहळू किरकोळ दरात वाढ केली जाईल, असे तेल विक्रेत्यांचे म्हणणे आहे.
या राज्यांमध्ये पेट्रोलची किंमत १०० रुपयांच्या पुढे आहे, मध्य प्रदेश, राजस्थान, महाराष्ट्र, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, कर्नाटक, ओडिशा, जम्मू-काश्मीर आणि लडाखमध्ये पेट्रोलचा दर १०० रुपयांवर आहे. . मुंबईत पेट्रोलचे दर सर्वाधिक आहेत.
तुमच्या शहरात पेट्रोल आणि डिझेलचे दर किती आहेत, तुम्ही एसएमएसद्वारेही जाणून घेऊ शकता. इंडियन ऑइलच्या वेबसाइटवर जाऊन तुम्हाला RSP आणि तुमचा शहर कोड लिहावा लागेल आणि तो ९२२४९९२२४९ या क्रमांकावर पाठवावा लागेल. प्रत्येक शहराचा कोड वेगळा आहे, जो तुम्हाला IOCL वेबसाइटवरून मिळेल.
Petrol price increased by 75 to 84 paise
महत्त्वाच्या बातम्या
- काँग्रेसचा केंद्रावर हल्लाबोल : शेतकऱ्यांकडून आंदोलनाचा बदला घेतेय सरकार, पेट्रोल-डिझेलच्या दरात वाढ करून गुड मॉर्निंग गिफ्ट
- ‘आप’ची नजर गुजरातवर : अरविंद केजरीवाल-भगवंत मान यांचा अहमदाबादमध्ये रोड शो, म्हणाले- दिल्ली-पंजाब झाला, आता…
- Raj Thackeray On Sharad Pawar : शरद पवारांना जातीपातीचं राजकारण हवंय, राष्ट्रवादीच्या जन्मानंतरच याची सुरुवात – राज ठाकरे
- Raj Thackeray Speech : मशिदीवरील भोंगे खाली उतरवावेच लागतील, नाहीतर आम्हीही दुप्पट लाऊडस्पीकरवर हनुमान चालिसा लावू, राज ठाकरेंचा इशारा