• Download App
    Pawan Kalyan 'भारताला फक्त दोन नव्हे तर अनेक भाषांची गरज आहे',

    Pawan Kalyan ‘भारताला फक्त दोन नव्हे तर अनेक भाषांची गरज आहे’,

    हिंदी-तमिळ वादाच्या पार्श्वभूमीवर पवन कल्याण यांचे विधान Pawan Kalyan

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : आंध्र प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री आणि जनसेना पक्षाचे प्रमुख पवन कल्याण Pawan Kalyan यांनी भारतात भाषिक विविधतेला प्रोत्साहन देण्याची बाजू मांडली आहे. ते म्हणाले की, देशाला फक्त दोन नाही तर अनेक भाषांची गरज आहे, ज्यात तमिळ भाषांचाही समावेश आहे.

    हिंदी आणि तमिळ भाषांबाबत वादविवाद सुरू असताना त्यांचे हे विधान आले आहे. पिठापुरम येथील जनसेनेच्या १२ व्या स्थापना दिनाच्या कार्यक्रमात त्यांनी हे विधान केले.



    पवन कल्याण म्हणाले की, आपण भाषिक विविधतेचा स्वीकार केला पाहिजे कारण त्यामुळे देशाची एकता आणि अखंडता टिकून राहण्यास मदत होईलच, शिवाय परस्पर प्रेम आणि सौहार्दही वाढेल. ते म्हणाले की, भारत हा विविध संस्कृती आणि भाषांचा संगम आहे आणि आपण ते अभिमानाने स्वीकारले पाहिजे.

    Pawan Kalyan said India needs not just two but many languages

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Gujrat Election : पोटनिवडणुकीत पराभव झाल्यानंतर काँग्रेसमध्ये खळबळ, गुजरात प्रदेशाध्यक्षांनीच दिला राजीनामा

    Iran attacks : इराणने कतार, इराक अन् बहरीनमधील अमेरिकेच्या तळांवर केला हल्ला!

    Rohit Sharma : रोहित शर्माची आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये १८ वर्षे पूर्ण; भावनिक पोस्ट शेअर केली