• Download App
    Pakistans पाकिस्तानचा कबूलनामा : भारताच्या प्रत्युत्तर कारवाईत

    Pakistans : पाकिस्तानचा कबूलनामा : भारताच्या प्रत्युत्तर कारवाईत ११ सैनिक ठार, ७८ जखमी

    Pakistans

    यामध्ये पाकिस्तानी हवाई दलाच्या पाच अधिकाऱ्यांचाही समावेश आहे


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Pakistans  जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाम येथे २२ एप्रिल रोजी झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर, भारताने ६-७ मे च्या रात्री पाकिस्तानवर प्रत्युत्तर दिले. भारताने पाकिस्तानात घुसून ९ दहशतवादी अड्डे पूर्णपणे उद्ध्वस्त केले, ज्यामध्ये १०० हून अधिक दहशतवादी मारले गेले.Pakistans

    यानंतर, पाकिस्तानने ७ ते १० मे दरम्यान भारतावर ड्रोन आणि क्षेपणास्त्रांनी अनेक वेळा हल्ला केला, ज्याला भारतानेही चोख प्रत्युत्तर दिले. भारताने आपल्या कारवाईत ११ हवाई तळ उद्ध्वस्त केले. आता पाकिस्तानने कबूल केले आहे की भारताच्या ऑपरेशन सिंदूर अंतर्गत प्रत्युत्तराच्या कारवाईत पाकिस्तानचे ११ सैनिक मारले गेले, तर ७८ सैनिक जखमी झाले. यामध्ये ५ हवाई दलाच्या अधिकाऱ्यांचाही समावेश आहे.



    भारताच्या प्रत्युत्तराच्या कारवाईत पाकिस्तानी लष्कराचे अब्दुल रहमान, दिलावर खान, इकरामुल्लाह, खालिद, मुहम्मद आदिल अकबर आणि निसार हे ठार झाले आहेत, तर पाकिस्तानी हवाई दलाचे स्क्वॉड्रन लीडर उस्मान युसूफ, चीफ टेक्निशियन औरंगजेब, चीफ टेक्निशियन नजीब, कॉर्पोरल टेक्निशियन फारूख आणि सिनियर टेक्निशियन मुबाशिर यांचा मृत्यू झाल्याचे पाकिस्तानने वृत्त दिले आहे.

    Pakistans confession 11 soldiers killed, 78 injured in Indian retaliatory action

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Cyber Fraud : 36 हजार भारतीय सिम कार्ड थेट कंबोडियात सक्रिय; 5,300 सिमद्वारे भारतात सायबर फसवणूक, ईडीची मोठी कारवाई

    Fitch : फिचने भारताच्या जीडीपी-वाढीचा अंदाज घटवून 6.4% केला; अमेरिका-इराण युद्धाच्या परिणामामुळे वेग मंदावेल; महागाई वाढून 5.3% पर्यंत पोहोचण्याची शक्यता

    Longest serving PM : झालमुरी खाओ, चुनाव जीत जाओ; भारत मंडपम मध्ये मोदींचा मित्र पक्षांना मंत्र!!