• Download App
    Air Force chief भारताच्या हल्ल्यात पाकचे AWACS विमान

    Air Force chief : भारताच्या हल्ल्यात पाकचे AWACS विमान नष्ट; माजी पाकिस्तानी हवाई दल प्रमुखांची कबुली

    Air Force chief

    विशेष प्रतिनिधी

    इस्लामाबाद : Air Force chief  भारताच्या हल्ल्यात पाकिस्तानचे AWACS विमान (एअरबोर्न वॉर्निंग अँड कंट्रोल सिस्टम) नष्ट झाले आहे. पाकिस्तानने ते चीनकडून खरेदी केले होते.Air Force chief

    पाकिस्तानचे निवृत्त हवाई दल प्रमुख मसूद अख्तर यांनी भारताच्या ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान विमान गमावल्याची कबुली दिली आहे.

    पाकिस्तानी माध्यमांना दिलेल्या मुलाखतीत अख्तर म्हणाले की, भारताने भोलारी एअरबेसवर अचूक क्षेपणास्त्र हल्ला करून विमान पाडले.

    ते म्हणाले, ९ आणि १० मे च्या रात्री भारताने भोलारी एअरबेसवर सलग चार ब्रह्मोस क्षेपणास्त्रे डागली. आमचे वैमानिक त्यांचे विमान वाचवण्यासाठी धावले, पण क्षेपणास्त्रे येतच राहिली. चौथे क्षेपणास्त्र भोलारी एअरबेसच्या हँगरवर आदळले, जिथे आमचे एक AWACS तैनात होते. त्याचे नुकसान झाले.



    AWACS विमानांचा वापर पाळत ठेवण्यासाठी केला जातो

    पाकिस्तानच्या या AWACS विमानात लांब पल्ल्याच्या रडार देखरेख आणि हवाई क्षेत्र नियंत्रणाची क्षमता होती.

    AWACS विमाने दूरवरून शत्रूची विमाने, जहाजे, वाहने, क्षेपणास्त्रे आणि इतर प्रोजेक्टाइल शोधण्यास सक्षम आहेत.

    हे ऑपरेटर्सना जमिनीवर आणि हवेत असलेल्या धोक्यांना ओळखण्यास, मूल्यांकन करण्यास आणि त्यांच्यावर कारवाई करण्यास मदत करते.

    कराचीपासून फक्त १०० किमी अंतरावर असलेल्या भोलारीवर भारताचा हल्ला

    पाकिस्तानच्या कराची बंदर शहरापासून १५० किमी पेक्षा कमी अंतरावर असलेल्या भोलारी हवाई तळाला भारताने लक्ष्य केले. भारतीय लष्करी अधिकाऱ्यांच्या मते, त्यांनी विमानाच्या हँगरवर अचूक हल्ला केला.

    उपग्रह प्रतिमांवरून भारताचा दावा खरा असल्याचे दिसून आले. छायाचित्रांमध्ये, हँगर परिसरात मोठे नुकसान स्पष्टपणे दिसून येते.

    भारताने पाकिस्तानविरुद्ध ऑपरेशन सिंदूर सुरू केले

    २२ एप्रिल रोजी जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाममध्ये पाकिस्तान समर्थित दहशतवाद्यांनी २६ जणांची हत्या केली. या हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून भारताने पाकिस्तानविरुद्ध ऑपरेशन सिंदूर सुरू केले.

    ६ आणि ७ मे च्या रात्री भारताने पाकिस्तानमधील ९ दहशतवादी अड्ड्यांवर क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोनने हल्ला केला. या हल्ल्यात १०० हून अधिक दहशतवादी मारले गेल्याचे भारताने म्हटले आहे.

    Pakistan’s AWACS aircraft destroyed in Indian attack; Former Pakistan Air Force chief admits

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    अलंद मतदारसंघातील मतदार वगळल्याचा राहुल गांधी यांचा दावा दाव्यावर निवडणूक आयोगाने फेटाळला

    Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले – पराली जाळणाऱ्यांना अटक का नाही, दंड अपुरा, शेतकऱ्यांना जबाबदार धरण्याची गरज

    Nirmala Sitharaman : GST सुधारणांमुळे अर्थव्यवस्थेत 2 लाख कोटी येतील; अर्थमंत्री म्हणाल्या- दैनंदिन वापराच्या वस्तू स्वस्त होतील, सामान्य लोकांकडे जास्त पैसे शिल्लक राहतील