वृत्तसंस्था
जयपूर : Pakistan drone attack भारत आणि पाकिस्तानमधील सुरू असलेला तणाव शनिवारी संपला. अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि भारताच्या घोषणेनंतर ही युद्धबंदी झाली. दोन्ही देशांमध्ये संध्याकाळी ५ वाजल्यापासून युद्धबंदी लागू करण्यात आली.Pakistan drone attack
युद्धविरामाच्या घोषणेनंतर, बाडमेर, जोधपूर, जैसलमेरमध्ये ब्लॅकआउट होणार नाही. येथील बाजारपेठा उघडण्यास सुरुवात झाली आहे. नागरिकांनी ‘भारत माता की जय’च्या घोषणा दिल्या.
याआधी शनिवारी पाकिस्तानकडून राजस्थानच्या सीमावर्ती भागांना लागून असलेल्या जिल्ह्यांवर हल्ला करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता. परंतू, भारतीय सैन्याने सर्व हल्ले हाणून पाडले.
सकाळी जैसलमेर-बाडमेरमध्ये क्षेपणास्त्राचे अवशेष सापडले. श्री गंगानगरमध्ये स्फोटांचे आवाज आले. सीमेला लागून असलेल्या जिल्ह्यांमध्ये रेल्वे गाड्या रद्द करण्यात आल्या.
ज्या ठिकाणी हल्ले झाले, तिथे काय विशेष आहे?
जैसलमेर: मिलिटरी स्टेशन, डेझर्ट वॉरफेअर स्कूल/काउंटर इन्सर्जन्सी अँड जंगल वॉरफेअर स्कूल (CIJWS), एअर फोर्स स्टेशन, पोकरण फील्ड फायरिंग रेंज.
बाडमेर: उत्तरलाई एअरबेस आणि जालियापा मिलिटरी स्टेशन.
जैसलमेरमध्ये 6 स्फोटांचे आवाज ऐकू आले
सीमेला लागून असलेल्या जैसलमेरमध्ये शनिवारी रात्री दोनदा सहा स्फोटांचे आवाज ऐकू आले. तथापि, ते कोणत्या प्रकारचे ड्रोन आहे की नाही याची पुष्टी झालेली नाही.
अचानक, रात्री ११:३७ च्या सुमारास, एकामागून एक सहा स्फोटांचे आवाज ऐकू आले.
Pakistan drone attack in Barmer after ceasefire; 6 explosions heard in Jaisalmer one after the other
महत्वाच्या बातम्या
- भारताने आधी हल्ला केला, भारताला त्याची किंमत चुकवावी लागेल, पाकिस्तानचे पंतप्रधान शहबाज शरीफ यांचा खोटा दावा
- ceasefire पाकिस्तानने युद्धबंदीचे उल्लंघन केल्याची परराष्ट्र मंत्रालयानेही केली पुष्टी
- कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!
- Tapti Mega Recharge : ताप्ती मेगा रिचार्ज प्रकल्पाबाबत महाराष्ट्र-मध्यप्रदेशात ऐतिहासिक करार!