• Download App
    Pahalgam attack पहलगाम हल्ला : पाक संरक्षणमंत्र्यांकडून

    Pahalgam attack : पहलगाम हल्ला : पाक संरक्षणमंत्र्यांकडून धमकी- भारताने पाणी थांबवल्यास हल्ला करू

    Pakistan Defense Minister

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Pahalgam attack  पहलगाम हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमध्ये युद्धाची शक्यता असताना, पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी शुक्रवारी भारतावर हल्ला करण्याची धमकी दिली. जिओ न्यूजच्या वृत्तानुसार, ख्वाजा आसिफ म्हणाले की, जर भारताने सिंधू कराराचे उल्लंघन केले आणि सिंधू नदीवर धरणासारखे काही बांधले तर पाकिस्तान भारतावर हल्ला करेल.Pahalgam attack

    बांगलादेशमधून एक वादग्रस्त विधान आले आहे. बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारचे प्रमुख मुहम्मद युनूस यांच्या जवळच्या सहकाऱ्याने म्हटले आहे की जर भारताने पाकिस्तानवर हल्ला केला तर ढाक्याने चीनशी हातमिळवणी करावी आणि भारताच्या ईशान्येकडील राज्यांवर कब्जा करावा.

    दरम्यान, भारतीय लष्कराने शनिवारी सांगितले की, २-३ मे च्या रात्री पाकिस्तानी सैन्याने जम्मू आणि काश्मीरमधील कुपवाडा, उरी आणि अखनूर भागात नियंत्रण रेषेवर गोळीबार केला. भारतीय सैन्याने तातडीने आणि योग्य पद्धतीने प्रत्युत्तर दिले. पाकिस्तानकडून सलग नवव्या दिवशी गोळीबार सुरू आहे.



    पाकिस्तानचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री अताउल्लाह तरार यांचे एक्स अकाउंटही भारतात ब्लॉक करण्यात आले आहे. काही दिवसांपूर्वी तरार यांनी पाकिस्तानवर भारताचा हल्ला झाल्याचा दावा केला होता. शुक्रवारी याआधी भारताने पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांचे अधिकृत यूट्यूब चॅनल आणि इंस्टाग्राम अकाउंट ब्लॉक केले.

    २२ एप्रिल रोजी पहलगामच्या बैसरन खोऱ्यात दहशतवाद्यांनी केलेल्या गोळीबारात २६ पर्यटकांचा मृत्यू झाला होता. तेव्हापासून भारत आणि पाकिस्तानमध्ये तणावाची परिस्थिती आहे. पंतप्रधान मोदी म्हणाले आहेत की लष्कराला कारवाई करण्याचे स्वातंत्र्य आहे.

    महत्त्वाच्या घडामोडी…

    भारताने आंतरराष्ट्रीय नाणेनिधी (IMF) ला पाकिस्तानला दिलेल्या कर्जांचा आढावा घेण्यास सांगितले आहे. भारत सरकारच्या एका सूत्राने शुक्रवारी रॉयटर्सला ही माहिती दिली.
    पाकिस्तानने शुक्रवारी ३० एप्रिलपासून बंद असलेली वाघा सीमा उघडली. जेणेकरून २१ नागरिक पाकिस्तानात परतू शकतील. व्हिसा निलंबित झाल्यानंतर हे लोक भारतात अडकले होते.
    पाकिस्तानचे माजी परराष्ट्र मंत्री बिलावल भुट्टो म्हणाले की, पाकिस्तानला दहशतवादाचा इतिहास आहे हे लपलेले नाही. गुरुवारी स्काय न्यूजने बिलावल भुट्टो यांना पाकिस्तानी संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांच्या विधानावर प्रश्न विचारला होता. पहलगाम हल्ल्यानंतर ख्वाजा आसिफ म्हणाले होते की, पाकिस्तान गेल्या ३० वर्षांपासून दहशतवाद्यांना निधी देत आहे.
    शुक्रवारी एनआयए आणि फॉरेन्सिक टीम तपासासाठी पहलगामच्या बैसरन खोऱ्यात पोहोचली. पहलगाम हल्ला करणारे दहशतवादी दक्षिण काश्मीरच्या जंगलात लपले असल्याचे गुप्तचर सूत्रांनी सांगितले. त्यांच्याकडे रेशन आणि पाणी आहे, त्यामुळे ते या डोंगराळ भागात बराच काळ राहू शकतात.
    शुक्रवारी चीनचे राजदूत जियांग झिडोंग यांनी पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांची भेट घेतली. यादरम्यान, भारत आणि पाकिस्तानमधील वाढत्या तणावावर दोघांमध्ये चर्चा झाली. चिनी राजदूतांनी दोन्ही देशांना संयम बाळगण्याचे आणि संवादाद्वारे परस्पर मतभेद सोडवण्याचे आवाहन केले. जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाम येथे नुकत्याच झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याची चौकशी करण्याची मागणी चीनने केली आहे.

    Pahalgam attack: Pakistan Defense Minister threatens to attack if India stops water

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Karnataka : कर्नाटकचे मंत्री म्हणाले- मी आत्मघातकी बॉम्बर बनण्यास तयार; पंतप्रधानांनी परवानगी दिली तर युद्ध लढण्यासही तयार

    Ram temple : राम मंदिरातून महाराष्ट्रातील मुस्लिम महिलेला ताब्यात घेतले; संशयास्पद हालचालींमुळे सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी रोखले

    Godhra tragedy : पोलिसांचा निष्काळजीपणा नसता तर गोध्राकांड झाले नसते; 9 रेल्वे पोलिसांना सेवेतून बडतर्फ करण्याचा निर्णय कायम