• Download App
    Operation Sindhu ऑपरेशन सिंधू - २९० भारतीय विद्यार्थ्यांची दुसरी

    Operation Sindhu : ऑपरेशन सिंधू – २९० भारतीय विद्यार्थ्यांची दुसरी तुकडी इराणहून दिल्लीला पोहोचली

    Operation Sindhu

    मायदेशी परतताच विद्यार्थ्यांनी ‘भारत माता की जय’ आणि ‘हिंदुस्तान जिंदाबाद’च्या घोषणा दिल्या.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली – Operation Sindhu गेल्या नऊ दिवसांपासून इस्रायल आणि इराणमधील युद्ध सुरू आहे. त्यामुळे इराणमध्ये शिक्षण घेण्यासाठी गेलेल्या भारतीय विद्यार्थ्यांच्या अडचणीही वाढल्या आहेत. या विद्यार्थ्यांना घरी परत आणण्यासाठी भारत सरकारने ऑपरेशन सिंधू सुरू केले आहे. ज्या अंतर्गत आतापर्यंत दोन गट भारतात पोहोचले आहेत. भारतीय विद्यार्थ्यांचा दुसरा गट शनिवारी पहाटे दिल्ली विमानतळावर पोहोचला. या गटात एकूण २९० विद्यार्थ्यांचा समावेश होता. त्याच वेळी, शनिवारी आणखी दोन गट भारतात पोहोचण्याची अपेक्षा आहे. त्यापैकी एक अश्गाबातचा आहे आणि दुसरा तुर्कमेनिस्तानचा आहे.Operation Sindhu

    इस्रायलशी झालेल्या युद्धामुळे इराणने सध्या आपले हवाई क्षेत्र बंद केले आहे, परंतु इराणने भारतीय विद्यार्थी आणि नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी आपले हवाई क्षेत्र उघडले आहे. दिल्लीतील इराणी दूतावासाचे उपप्रमुख मोहम्मद जावेद हुसैनी म्हणाले, “इराणचे हवाई क्षेत्र सध्या बंद आहे, परंतु आम्ही भारतीय नागरिकांना सुरक्षितपणे बाहेर काढण्यासाठी मर्यादित प्रवेश देत आहोत.” ते म्हणाले की, येत्या काही दिवसांत अतिरिक्त उड्डाणांचे नियोजन केले जाऊ शकते. यासोबतच त्यांनी भारत सरकारशी संवाद सुरू ठेवण्याचेही पुष्टीकरण केले आहे.



    मोठ्या संख्येने विद्यार्थी वैद्यकीय शिक्षणासाठी इराणला जातात. यामध्ये शेकडो भारतीय विद्यार्थ्यांचाही समावेश आहे. इस्रायलशी झालेल्या युद्धामुळे इराणमध्ये शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांचे जीव धोक्यात आले आहेत, कारण इस्रायल सतत इराणी शहरांना लक्ष्य करत आहे. अशा परिस्थितीत, भारत सरकार आपल्या विद्यार्थ्यांना बाहेर काढण्यासाठी ऑपरेशन सिंधू चालवत आहे.

    शनिवारी सकाळी भारतीय विद्यार्थ्यांना घेऊन जाणारे विशेष विमान दिल्लीत पोहोचताच विद्यार्थ्यांच्या आनंदाला पारावार उरला नाही. यादरम्यान, दिल्ली विमानतळावर विद्यार्थ्यांनी ‘भारत माता की जय’ आणि ‘हिंदुस्तान जिंदाबाद’च्या घोषणा दिल्या.

    Operation Sindhu Second batch of 290 Indian students arrives in Delhi from Iran

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Toxic Cough Syrup : 2 राज्यांत कफ सिरपमुळे 23 मुलांचा मृत्यू; 5 राज्यांमध्ये कोल्ड्रिफ सिरपवर बंदी, सीबीआय चौकशीसाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका

    Arvind Kejriwal : अरविंद केजरीवाल यांना दिल्लीत टाइप-7 बंगला अलॉट; नवा पत्ता- 95 लोधी इस्टेट; खासदाराच्या घरी राहत होते

    Lawyer Rakesh Kishor Kumar : CJI वर बूट फेकणाऱ्या वकिलाने म्हटले- घडले त्याबद्दल पश्चात्ताप नाही; नशेत नव्हतो, सरन्यायाधीशांच्या देवाबद्दलच्या विधानाने वाईट वाटले