• Download App
    एक देश एक निवडणूक समितीने लोकांकडून सूचना मागवल्या; 15 जानेवारीपर्यंत मते मांडता येतील|One Country One Election Committee seeks suggestions from public; Votes can be submitted till January 15

    एक देश एक निवडणूक समितीने लोकांकडून सूचना मागवल्या; 15 जानेवारीपर्यंत मते मांडता येतील

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : देशात एकाच वेळी निवडणुका घेण्यासाठी माजी राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद यांच्या नेतृत्वाखाली स्थापन करण्यात आलेल्या समितीने ‘एक देश, एक निवडणूक’ या विषयावर सर्वसामान्यांकडून मते मागवली आहेत. यासाठी समितीने जाहीर नोटीस जारी केली आहे. यामध्ये 15 जानेवारीपर्यंत सूचना मागविण्यात आल्या आहेत.One Country One Election Committee seeks suggestions from public; Votes can be submitted till January 15

    नोटीस जारी करताना समितीने म्हटले आहे की, देशात एकाचवेळी निवडणुका घेण्यासाठी सध्याच्या रचनेत योग्य ते बदल करण्यासाठी सर्वसामान्यांकडून लेखी सूचना मागविण्यात येत आहेत. सर्वसामान्यांकडून आलेल्या सूचना समितीसमोर विचारार्थ ठेवल्या जातील.



    तुम्ही तुमचे मत इथे मांडू शकता

    समितीने सूचना देण्यासाठी वेबसाइट आणि ईमेल पत्ता अॅड्रेस केला आहे. समितीने म्हटले आहे की, सर्वसामान्य जनता समितीच्या वेबसाइट onoe.gov.in वर आपली मते नोंदवू शकतात किंवा sc-hlc@gov.in या ईमेलद्वारेही सूचना देऊ शकतात.

    समितीच्या दोन बैठका झाल्या

    गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये ही समिती स्थापन करण्यात आली होती. त्यानंतर समितीच्या दोन बैठका झाल्या. या समितीमध्ये माजी राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद, गृहमंत्री अमित शहा, राज्यसभेतील माजी विरोधी पक्षनेते गुलाम नबी आझाद, 15 व्या वित्त आयोगाचे अध्यक्ष एनके सिंह, लोकसभेचे माजी महासचिव सुभाष सी. कश्यप आणि माजी मुख्य दक्षता आयुक्त संजय कोठारी यांचा समावेश आहे. कायदा मंत्री अर्जुन राम मेघवाल हे या समितीचे विशेष निमंत्रित सदस्य असून कायदा सचिव नितीन चंद्रा हे सचिव आहेत.

    राजकीय पक्षांना लिहिले पत्र

    नुकतेच राजकीय पक्षांना पत्र लिहून एकाच वेळी निवडणुका घेण्याच्या मुद्द्यावर त्यांचे मत मागवले आहे. ही पत्रे सहा राष्ट्रीय पक्ष, 33 राज्य पक्ष आणि सात नोंदणीकृत अपरिचित पक्षांना पाठवण्यात आली होती. त्यानंतर सर्व पक्षांना स्मरणपत्रही पाठवण्यात आले आहे.

    One Country One Election Committee seeks suggestions from public; Votes can be submitted till January 15

     

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!

    Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!

    विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट