• Download App
    Odisha BJP ओडिशा भाजपला नवा अध्यक्ष मिळणार, निवडणूक प्रक्रिया १ जुलैपर्यंत पूर्ण होईल

    Odisha BJP ओडिशा भाजपला नवा अध्यक्ष मिळणार, निवडणूक प्रक्रिया १ जुलैपर्यंत पूर्ण होईल

    खासदार प्रतापचंद्र सारंगी यांची राज्य निवडणूक अधिकारी म्हणून नियुक्ती Odisha BJP

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली – भारतीय जनता पक्षाने रविवारी मतदार यादी जाहीर करून ओडिशा युनिट प्रमुख निवडण्याची प्रक्रिया सुरू केली. बालासोरचे खासदार प्रतापचंद्र सारंगी यांची या निवडणुकीसाठी राज्य निवडणूक अधिकारी म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. त्यांनी सांगितले की १ जुलै रोजी मतदान होईल आणि त्याच दिवशी पक्षाच्या राज्य युनिट अध्यक्षाची घोषणा केली जाईल.

    त्यांनी सांगितले की विविध पदांसाठीच्या निवडणुका भाजपच्या डीएनएमध्ये आहेत. बूथ ते जिल्हा पातळीवरील युनिटपर्यंतच्या निवडणुका पूर्ण झाल्या आहेत. पक्षाच्या प्रदेश अध्यक्ष निवडीची प्रक्रिया रविवारी सुरू झाली.

    ते म्हणाले की संघटनात्मक निवडणूक प्रक्रिया १ जुलैपर्यंत पूर्ण होईल. मसुदा यादीवर हरकती मागवल्यानंतर निवडणुकीसाठी मतदारांची यादी अंतिम करण्यात आली आहे, असे सारंगी म्हणाले. भाजपच्या घटनेनुसार, मतदारांमध्ये जिल्हाध्यक्ष, राज्य परिषद सदस्यांचा समावेश आहे, तर ओडिशाचे आमदार आणि खासदार हे १० टक्के मतदार आहेत.



    आजपासून नामांकन सुरू होईल

    संघटनात्मक निवडणुकीचे वेळापत्रक जाहीर करताना त्यांनी सांगितले की, इच्छुक नेते आज सकाळी ११ ते दुपारी २ या वेळेत प्रदेशाध्यक्ष पदासाठी नामांकन अर्ज दाखल करू शकतात. सारंगी म्हणाले की, त्याच दिवशी दुपारी २ ते ३ या वेळेत तक्रारींची छाननी आणि सुनावणी झाल्यानंतर, अंतिम नामांकन यादी दुपारी ४ वाजता प्रकाशित केली जाईल.

    निकाल १ जुलै रोजी जाहीर केले जातील

    या पदासाठी मतदान १ जुलै रोजी सकाळी १० ते दुपारी १२ या वेळेत होईल. निकाल दुपारी १२:३० पर्यंत जाहीर केले जातील असे त्यांनी सांगितले. भाजप नेत्याने असेही सांगितले की, पक्ष ओडिशातील राष्ट्रीय परिषद सदस्य पदासाठी निवडणूक घेईल. बिहारचे खासदार संजय जयस्वाल यांची निरीक्षक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे आणि ते सोमवारी येथे पोहोचतील.

    Odisha BJP will get a new president election process will be completed by July 1

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कम्युनिस्टांकडून गुन्हेगारांना लाल सलाम?’ भाजप खासदार सदानंदन मास्टर यांचे पाय कापणाऱ्यांना जेलमध्ये जाण्यापूर्वी जल्लोषात निरोप

    भगवान श्रीकृष्ण हे पहिले मध्यस्थ; सरकार आणि गोस्वामी समाजाला सौहार्दातून तोडगा काढण्याचे सर्वोच्च न्यायालयाचे निर्देश

    भारत रशियाचे तेल घेऊन विकतो म्हणून डोनाल्ड ट्रम्प यांची पुन्हा आगपाखड; भारतावर ज्यादा टेरिफ लादायची पुन्हा धमकी!!