• Download App
    NTA फक्त उच्च शिक्षण प्रवेश परीक्षांवर लक्ष केंद्रित करणार

    NTA फक्त उच्च शिक्षण प्रवेश परीक्षांवर लक्ष केंद्रित करणार

    NTA

    भरती परीक्षांचे अधिकार हिरावून घेतले.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : NTA  केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी मंगळवारी महत्त्वाची माहिती शेअर करताना लिहिले की, नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (NTA) 2025 पासून कोणतीही भरती परीक्षा घेणार नाही आणि फक्त उच्च शिक्षणाच्या प्रवेश परीक्षांवर लक्ष केंद्रित करेल. वैद्यकीय प्रवेश NEET परीक्षेतील कथित लीक आणि संशयित लीक आणि इतर अनियमिततेमुळे इतर परीक्षा रद्द करण्याच्या मालिकेनंतर या वर्षाच्या सुरुवातीला स्थापन केलेल्या उच्च-स्तरीय पॅनेलच्या शिफारशीवर आधारित परीक्षा सुधारणांचा एक भाग म्हणून हे पाऊल पुढे आले आहे.NTA



    यासह, परीक्षा पारंपारिक पेन आणि पेपर आधारित मोडमध्ये आयोजित करावी की संगणक आधारित चाचणी (CBT) वर स्विच करावी याबद्दल मंत्रालय आरोग्य मंत्रालयाशी देखील चर्चा करत आहे.

    शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी पत्रकारांना सांगितले, “NTA केवळ उच्च शिक्षणासाठी प्रवेश परीक्षा घेण्यापुरते मर्यादित असेल आणि पुढील वर्षापासून कोणतीही भरती परीक्षा घेणार नाही.” कॉमन युनिव्हर्सिटी एंट्रन्स टेस्ट (CUET)-UG वर्षातून एकदा आयोजित केली जाईल, असेही मंत्री यांनी स्पष्ट केले. “सरकार नजीकच्या भविष्यात संगणक अनुकूली चाचणी आणि तंत्रज्ञान-आधारित प्रवेश परीक्षांचा विचार करत आहे,” असं ते म्हणाले.

    NTA will focus only on higher education entrance exams

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Operation sindoor : अणुबॉम्ब टाकायचाय की युद्ध नकोय??, पाकिस्तानातल्या नेत्यांमध्येच गोंधळ; त्यात विमानतळ आणि लष्करी तळांच्या नुकसानीची भर!!

    BSF : बीएसएफने पाकिस्तानचे अनेक दहशतवादी लाँच पॅड केले उद्ध्वस्त

    Operation sindoor : सियालकोट, चकलाला यांच्यासह 7 पाकिस्तानी हवाई आणि लष्करी तळांवर भारताचे हल्ले; ब्राह्मोस आणि S400 सिस्टीम उद्ध्वस्त केल्याचे पाकिस्तानचे दावे खोटे!!