• Download App
    आता राम मंदिरात एकही दर्शनार्थी व्हीआयपी असणार नाही, सर्वजण समान असतील! Now there will be no darshan VIP in Ram Mandir, everyone will be equal

    आता राम मंदिरात एकही दर्शनार्थी व्हीआयपी असणार नाही, सर्वजण समान असतील!

    व्यवस्थेशी संबंधित तीन महत्त्वाचे बदल करण्यात आले आहेत.

    विशेष प्रतिनिधी

    अयोध्या: अयोध्येतील श्री रामजन्मभूमी मंदिराच्या व्यवस्थेशी संबंधित तीन महत्त्वाचे बदल करण्यात आले आहेत. आता विशेष व्यक्ती असो वा अतिविशेष, श्रीराम मंदिराच्या आवारात त्याला चंदन किंवा तिलक लावले जाणार नाही. दुसरे म्हणजे, आता चरणामृत कोणालाही दिले जाणार नाही आणि तिसरे आणि महत्त्वाचे म्हणजे आता पुजाऱ्याला पैसे देण्याऐवजी भाविकांना ते केवळ देणगी स्वरूपातच अर्पण करता येणार आहे. Now there will be no darshan VIP in Ram Mandir, everyone will be equal

    श्री रामजन्मभूमी मंदिरात सर्व राम भक्तांना समान वागणूक दिली जात नसल्याची तक्रार अनेक दिवसांपासून श्री राम मंदिर ट्रस्टकडे येत होती. काही लोकांना विशेष सुविधा मिळत आहेत. त्याला चंदनाचा टिळक लावला जात आहे आणि त्याला चरणामृत दिले जात आहे. ही व्यवस्था ट्रस्टने रद्द केली असून आता कोणालाही विशेष मानून सर्वांना समान वागणूक दिली जाणार आहे.


    श्री रामलल्ला सुप्रतिष्ठित झाले; अयोध्येसह देशभर दीपोत्सवाची धूम; भव्य रामजन्मभूमी मंदिरही लक्षदीपांनी उजळले!!


    श्री रामजन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टचे कार्यालय प्रभारी प्रकाश गुप्ता यांनी सांगितले की, यात कोणताही बदल झालेला नाही. काही व्यवस्थांमध्ये बदल करण्यात आले आहेत. त्यामुळे काही भाविकांच्या मनात शंका निर्माण झाली आणि ट्रस्टबद्दल संतापही निर्माण झाला होता. परंतु सर्वांना समान वागणूक मिळणार आहे, कारण आमच्यासाठी सर्वजण समान आहेत.

    यासोबतच आता राम मंदिर ट्रस्टने आणखी एक मोठा बदल केला आहे. आतापर्यंत, दर्शनार्थी थेट राम मंदिराच्या पुजाऱ्यांना देवाच्या चरणी अर्पण करण्यासाठी पैसे आणि मौल्यवान वस्तू देत असत, जे नंतर पुजारी ठेवत असत. आता राम मंदिर ट्रस्टने म्हटले आहे की त्यांनी जे पुजारी नेमले आहेत त्यांना पुरेसे वेतन दिले जाते आणि जे काही पैसे परमेश्वराच्या चरणी अर्पण केले जातात ते दानपेटीत टाकावेत. दान ट्रस्टकडे आले पाहिजे. त्यामुळे अभ्यागत आता देणगी कार्डद्वारेच देणगी देतील.

    Now there will be no darshan VIP in Ram Mandir, everyone will be equal

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mallikarjun Kharge : काँग्रेस संघटना मजबूत करणार, ‘संविधान वाचवा’ रॅलींसह देशभरात जनआंदोलन सुरू होणार

    Naresh Mhaske : उद्धव यांनी राज ठाकरेंना शिवसेना सोडण्यास भाग पाडले – नरेश म्हस्के

    Vishwa Hindu Parishad : विश्व हिंदू परिषदेने बंगाल सरकार बरखास्त करण्याची केली मागणी