• Download App
    Mysore Pak आता 'म्हैसूरपाक' नाही 'म्हैसूर श्री' म्हणायचं

    Mysore Pak : आता ‘म्हैसूरपाक’ नाही ‘म्हैसूर श्री’ म्हणायचं

    Mysore Pak

    जयपूरमधील मिठाई दुकानांनी मिठाईच्या नावातून ‘पाक’ हा शब्द काढून टाकला


    विशेष प्रतिनिधी

    जयपूर : Mysore Pakशेक्सपियरने नावात काय आहे हे सांगितले होते पण कदाचित जयपूरमधील काही लोक याच्याशी सहमत नसतील कारण त्यांनी लोकप्रिय गोड ‘मोती पाक’ चे नाव ‘मोती श्री’ आणि ‘म्हैसूर पाक’ चे नाव ‘म्हैसूर श्री’ असे ठेवले आहे. या मिठाई तशाच आहेत, फक्त देशातील पाकिस्तानविरोधी रोष लक्षात घेता त्यांची नावे बदलण्यात आली आहेत.Mysore Pak

    जयपूर शहरातील किमान तीन प्रमुख दुकाने, जे त्यांच्या मिठाईसाठी प्रसिद्ध आहेत, त्यांनी त्यांच्या पारंपारिक मिठाईंमधून ‘पाक’ हा शब्द पूर्णपणे काढून टाकून त्यांच्या मिठाईची नावे बदलली आहेत आणि आता त्याऐवजी ‘श्री’ हा शब्द वापरत आहेत. तर ‘आम पाक’ आता ‘आम श्री’ झाला आहे, ‘गोंड पाक’ आता ‘गोंड श्री’ झाला आहे.



    पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर आणि ‘ऑपरेशन सिंदूर’ अंतर्गत पाकिस्तानमधील दहशतवादी छावण्यांवर भारताच्या लष्करी कारवाईच्या पार्श्वभूमीवर देशभक्तीची भावना दर्शविण्यासाठी ‘स्वर्ण भस्म पाक’ आणि ‘चंडी भस्म पाक’ यांची नावे आता ‘स्वर्ण श्री’ आणि ‘चंडी श्री’ अशी बदलण्यात आली आहेत.

    Now it is not Mysore Pak’ but it is now ‘Mysore Sri

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    INS Arnala : देशाला आज मिळणार INS अर्नाळा; उथळ पाण्यात शत्रूच्या पाणबुड्या शोधून निष्क्रिय करणार

    सौ सोनार की, एक लोहार की, ट्रम्पची सगळी लुडबुड मोदींनी एका झटक्यात उधळली!!

    Modi G7 Summit : G7 शिखर परिषदेत मोदी म्हणाले- भारत-कॅनडा संबंध खूप महत्त्वाचे; उच्चायुक्तांना पुन्हा नियुक्त करण्यास सहमती