• Download App
    उत्तरेकडील राज्ये गोमुत्र नव्हे तर गोमुद्राचे प्रतिनिधी; तमिळसाई म्हणाल्या- तमिळनाडूच्या खासदाराचे वक्तव्य दुर्दैवी|Northern kingdoms representative of Gomudra, not Gomutra; Tamilsai said - Tamil Nadu MP's statement is unfortunate

    उत्तरेकडील राज्ये गोमुत्र नव्हे तर गोमुद्राचे प्रतिनिधी; तमिळसाई म्हणाल्या- तमिळनाडूच्या खासदाराचे वक्तव्य दुर्दैवी

    वृत्तसंस्था

    अहमदाबाद : तेलंगणाच्या राज्यपाल तमिळसाई सौंदर्यराजन यांनी सांगितले की, उत्तरेकडील राज्ये गौमुद्राचे (गाईचे पवित्र प्रतीक) प्रतिनिधित्व करतात, गोमूत्र नव्हे. द्रमुक नेते सेंथिल कुमार यांनी संसदेत दिलेल्या वादग्रस्त वक्तव्यानंतर तामिळसाईंनी ही टिप्पणी केली आहे.Northern kingdoms representative of Gomudra, not Gomutra; Tamilsai said – Tamil Nadu MP’s statement is unfortunate

    राज्यपाल तमिळसाई शुक्रवारी (8 डिसेंबर) अहमदाबादमध्ये इंडिया थिंक कौन्सिल आणि गुजरात विद्यापीठाच्या कार्यक्रमात बोलत होत्या. त्यांनी सेंथिल कुमार यांचे वक्तव्य दुर्दैवी असल्याचे म्हटले आहे.



    मध्य प्रदेश, छत्तीसगड आणि राजस्थानमध्ये भाजपच्या विजयानंतर द्रविड मुनेत्र कळघम (डीएमके) लोकसभा खासदार सेंथिल कुमार यांनी मंगळवारी (5 डिसेंबर) हिंदी भाषिक राज्यांना गोमूत्र राज्य म्हटले होते.

    तमिळसाई म्हणाल्या- मला वाईट वाटले की असे म्हणणारी व्यक्ती स्वतः तमिळनाडूची आहे. तमिलीसाई म्हणाल्या- मी तामिळनाडूची आहे आणि मला हे सांगायचे आहे कारण आजकाल काही लोक उत्तर-दक्षिण विभागण्याचा प्रयत्न करत आहेत, हे खूप दुर्दैवी आहे. तमिळनाडूच्या एका खासदाराने उत्तरेकडील राज्ये ही गोमूत्राची राज्ये असल्याचे सांगितले, तेव्हा मला खूप वाईट वाटले. मी म्हणेन की उत्तरेकडील राज्ये ही गौमुद्रा राज्ये आहेत, गोमूत्र नाही.

    तेलंगणाच्या राज्यपाल म्हणाल्या- हे विभाजन होऊ नये म्हणून मी हे सांगत आहे. प्रत्येकाचा आदर केला पाहिजे. प्राचीन काळी तामिळनाडूचे लोक देवासमोर हुंडियाल (पिगी बँक) ठेवत असत. त्यात ते रोज काही पैसे टाकत असे, जेणेकरून त्या पैशातून आयुष्यात एकदा तरी काशीला जाता येईल.

    सेंथिल यांनी आधी संसदेच्या बाहेर, नंतर आत माफी मागितली

    जम्मू-काश्मीर आरक्षण आणि पुनर्रचना विधेयकावर लोकसभेत चर्चा सुरू होती. यादरम्यान धर्मपुरीचे द्रमुक खासदार डॉ. सेंथिल कुमार म्हणाले होते की, भाजपची ताकद फक्त हिंदी पट्ट्यातील राज्ये जिंकण्यात आहे, ज्यांना आपण सामान्यतः गोमूत्र राज्य म्हणतो.

    सेंथिल यांनी असेही म्हटले होते की, भाजपला दक्षिणेकडील राज्यांमध्ये प्रवेश दिला जात नाही. काश्मीरप्रमाणे भाजप दक्षिण भारतातील राज्यांनाही केंद्रशासित प्रदेश बनवू शकत नाही, कारण तेथे जिंकू शकले नाही, तर ते त्याला केंद्रशासित प्रदेश बनवून राज्यपालांमार्फत राज्य करू शकतात, असा धोका नक्कीच आहे.

    मात्र, वाद वाढत असल्याचे पाहून सेंथिल यांनी आधी संसदेबाहेर आणि नंतर दुसऱ्या दिवशी संसदेच्या कामकाजादरम्यान केलेल्या वक्तव्याबद्दल माफी मागितली.

    Northern kingdoms representative of Gomudra, not Gomutra; Tamilsai said – Tamil Nadu MP’s statement is unfortunate

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Sanand Violence : सोशल मीडिया पोस्टवरून अहमदाबादमध्ये दोन गटांमध्ये दगडफेक; 40 जणांना अटक; दोनदा हिंसक संघर्ष

    India-Pakistan War :अमेरिकन थिंक टँकचा दावा- 2026 मध्ये भारत-पाक युद्धाची शक्यता; दोन्ही देशांनी शस्त्रांची खरेदी वाढवली

    World’s 4th Largest Economy : भारत आता जगातील चौथी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था, जपानला मागे टाकले; 2030 पर्यंत जर्मनीलाही मागे टाकणार