वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : NIA टीम देशभरात छापे टाकत आहे. केरळमध्ये जवळपास 50 ठिकाणी एनआयएचे छापे सुरू असल्याचे सांगण्यात येत आहे. याशिवाय देशातील उर्वरित राज्यांमध्येही लाल रंग लावण्यात आला आहे. ही संपूर्ण कारवाई पीएफआयशी संबंधित टेरर फंडिंग प्रकरणाबाबत सुरू आहे. मांजेरी, मल्लापुरम आदी भागात हे छापे सुरू आहेत. केरळमध्ये हे छापे मोठ्या प्रमाणावर होत आहेत. विशेष म्हणजे या छाप्यात एनआयएसोबत ईडीची एक टीमही हजर आहे. एनआयएने आतापर्यंत 100 हून अधिक पीएफआय अधिकारी आणि कार्यकर्त्यांना अटक केल्याचे सांगितले जात आहे.NIA’s big crackdown on terror funding raids in 10 states, over 100 PFIs arrested
याआधी एनआयएने बिहार आणि तेलंगणामध्ये छापे टाकले होते. याच प्रकरणासंदर्भात हा छापाही टाकण्यात आला. या छाप्याची व्याप्ती आणखी वाढण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. केरळमधून पुढाकार घेतल्यानंतर एनआयए पीएफआयच्या इतर कार्यालयांवरही छापे टाकू शकते. सध्या 10 राज्यांमध्ये ही कारवाई सुरू आहे. ज्यामध्ये मोठ्या प्रमाणात अटक करण्यात येत आहे. केरळ, कर्नाटक, राजस्थान, तामिळनाडू, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, दिल्ली, यूपी, मध्य प्रदेश आणि महाराष्ट्रातून पीएफआयच्या लोकांना अटक करण्यात आली आहे.
PFI चेअरमनच्या घरावर धाड
पीएफआयच्या सर्व अधिकाऱ्यांच्या ठिकाणांवर छापे टाकले जात आहेत. यामध्ये पीएफआयचे अध्यक्ष ओएमए सलाम यांच्या केरळमधील मांजेरी येथील घरावरही छापा टाकण्यात आला आहे. हे छापे रात्री उशिरा सुरू झाले आणि ते आतापर्यंत सुरू असल्याचे सांगण्यात आले. यामध्ये पीएफआयच्या सर्व लहान-मोठ्या कार्यालयांचा समावेश आहे. या छाप्याचे वृत्त समजताच पीएफआय कामगारही याला विरोध करत आहेत.
आंध्र प्रदेश आणि तेलंगणातून अटक
यापूर्वी एनआयएने आंध्र प्रदेश आणि तेलंगणामध्ये अनेक ठिकाणी एकाचवेळी छापे टाकले होते. यादरम्यान सुमारे 40 ठिकाणी छापे टाकण्यात आले, ज्यामध्ये काही लोकांना अटक करण्यात आली. या छाप्यात अनेक डिजिटल उपकरणे, कागदपत्रे आणि रोख रक्कम जप्त करण्यात आल्याचे एनआयएकडून सांगण्यात आले. ताब्यात घेतलेल्या लोकांची अनेकवेळा चौकशीही करण्यात आली. चौकशीच्या आधारे आता केरळ आणि इतर ठिकाणी छापे टाकण्यात येत असल्याचे समजते.
NIA’s big crackdown on terror funding raids in 10 states, over 100 PFIs arrested
महत्वाच्या बातम्या
- 2021 मध्ये अदानींनी दररोज कमावले 1612 कोटी : 2022च्या हुरून लिस्टमध्ये टॉपवर, अंबानींची रोजची कमाई 210 कोटी
- राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत आज भारत जोडो यात्रेत सामील होणार, कोचीमध्ये संध्याकाळी राहुल गांधींसोबत पत्रकार परिषद
- Wipro Action On Moonlighting : प्रतिस्पर्धी कंपनीसाठी काम केल्याचे आढळल्यानंतर विप्रोने 300 कर्मचाऱ्यांना दाखवला बाहेरचा रस्ता!
- ड्रॅगनची चिंता वाढली : 2035 पर्यंत चीनमध्ये वृद्धांची संख्या 40 कोटींपेक्षा जास्त होणार