बँकिंग व्यवहारांसह अनेक महत्त्वाची कागदपत्रे जप्त
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Al Qaeda राष्ट्रीय तपास संस्थेने (एनआयए) सोमवारी जम्मू-काश्मीर, बिहार, पश्चिम बंगाल, कर्नाटक, त्रिपुरा आणि आसाम या दहशतवादी गट अल कायदाच्या भारताला अस्थिर करण्याचा कट रचल्याप्रकरणी छापेमारी केली. या सहा राज्यांतील नऊ ठिकाणी एजन्सीने छापे टाकले. बांगलादेशात रचलेल्या कटाचा उद्देश भारतात दहशतवादी कारवायांना प्रोत्साहन देणे आणि निरपराध तरुणांची दिशाभूल करणे हा होता.Al Qaeda
2023 च्या या प्रकरणात, एजन्सीने सोमवारी सकाळी जम्मू-काश्मीर, बिहार, पश्चिम बंगाल, कर्नाटक, त्रिपुरा आणि आसाममध्ये नऊ ठिकाणी कारवाई केली. प्रतिबंधित दहशतवादी गट अल कायदाच्या कारवायांचे समर्थन आणि वित्तपुरवठा करणाऱ्या संशयितांवर ही कारवाई करण्यात आली. छाप्यांमध्ये बँकिंग व्यवहारांशी संबंधित अनेक महत्त्वाची कागदपत्रे, मोबाइल फोनसह डिजिटल उपकरणे आणि दहशतवादी वित्तपुरवठा विषयक महत्त्वाचे पुरावे जप्त करण्यात आले.
एनआयएच्या तपासानुसार ज्या संशयितांच्या ठिकाणी छापे टाकण्यात आले ते बांगलादेशस्थित अल कायदा नेटवर्कचे समर्थक आहेत. या प्रकरणी चार बांगलादेशी नागरिकांसह पाच जणांना अटक करण्यात आली होती. यासोबतच बांगलादेशातील अल कायदाच्या कार्यकर्त्यांनी रचलेल्या कटात हे सर्व सहभागी होते. अल कायदाच्या दहशतवादी कारवायांचा प्रचार करणे आणि भारतातील गरीब आणि निष्पाप तरुणांना कट्टरपंथी बनवणे हा त्याचा उद्देश होता.
गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये एनआयएने मोहम्मद या चार बांगलादेशी नागरिकांना अटक केली होती. सोजीब मियाँ, मुन्ना खालिद अन्सारी उर्फ मुन्ना खान, अझरूल इस्लाम उर्फ जहांगीर, अब्दुल लतीफ उर्फ मोमिनुल अन्सारी आणि भारतीय नागरिक फरीद यांच्या विरोधात आरोपपत्र दाखल करण्यात आले. तपासात आरोपींनी बनावट कागदपत्रे तयार केल्याचे समोर आले. तरुणांना फसवण्यात आणि अल कायदाला पाठवण्यासाठी पैसे गोळा करण्यात ते सक्रिय होते.
NIA conducts raids in six states in Al Qaeda conspiracy case
महत्वाच्या बातम्या
- Baba Siddiqui बाबा सिद्दीकी हत्याकांडातील मुख्य आरोपी अटक ; अवघ्या 10 लाख रुपयांसाठी खून
- Jagannath Chattopadhyay बंगालमध्ये ४२ वर्षांची सत्ता असूनही काँग्रेसचे नाव मिटले गेले – जगन्नाथ चट्टोपाध्याय
- BJP Manifesto भाजपचा जाहीरनामा- शेतकऱ्यांची कर्जमाफी, 25 लाख नव्या नोकऱ्या; महिलांना दरमहा 2100 रुपये देणार
- Bangladesh बांगलादेशात ट्रम्प यांचा विजय साजरा करणे समर्थकांना महागात पडले!