दहशतवादी गोल्डी ब्रारशी संबंधित लपण्याच्या ठिकाणांचा शोध घेतला
विशेष प्रतिनिधी
चंदीगड: Haryana राष्ट्रीय तपास संस्थेने (एनआयए) मंगळवारी बब्बर खालसा इंटरनॅशनल (बीकेआय) दहशतवादी सतींदरजीत सिंग उर्फ गोल्डी ब्रारशी संबंधित हरियाणा आणि उत्तर प्रदेशच्या उत्तरेकडील भागात अनेक ठिकाणी छापे टाकले. ही कारवाई डिसेंबर २०२४ मध्ये गुरुग्रामच्या सेक्टर-२९ मध्ये असलेल्या वेअरहाऊस क्लब आणि ह्यूमन क्लबवर झालेल्या ग्रेनेड हल्ल्यांशी संबंधित आहे. त्याच प्रकरणाच्या संदर्भात, एनआयएच्या पथकांनी परदेशी दहशतवादी गोल्डी ब्रार आणि अमेरिकास्थित गँगस्टर रणदीप मलिकशी संबंधित संशयित आणि आरोपींच्या परिसरात सखोल शोध घेतला आहे.Haryana
एनआयएला अनेक पुरावे मिळाले
आज सकाळी दोन्ही राज्यांच्या विविध जिल्ह्यांमध्ये ८ ठिकाणी केलेल्या छाप्यांमध्ये अनेक इलेक्ट्रॉनिक आणि इतर आक्षेपार्ह साहित्य जप्त करण्यात आले. बॉम्बस्फोटाच्या घटनेमागील संपूर्ण कटाचे सुगावे मिळविण्यासाठी एनआयएकडून या साहित्याची तपासणी केली जात आहे, ज्यामध्ये हल्ल्यात सहभागी असलेल्या आरोपींकडून जप्त केलेली शस्त्रे, दारूगोळा आणि स्फोटक साहित्याचा समावेश आहे.
एनआयए कोणत्या प्रकरणाची चौकशी करत आहे?
डिसेंबर २०२४ मध्ये गुरुग्राममधील सेक्टर-२९ येथील वेअरहाऊस क्लब आणि ह्युमन क्लबवर ग्रेनेड हल्ला करण्यात आला होता. ह्युमन नाईटक्लबच्या बाहेर पहाटे ५:१५ वाजता हे स्फोट झाले आणि जवळच्या क्लबमध्ये बसवलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात ते कैद झाले. या प्रकरणात, गुरुग्राम स्पेशल टास्क फोर्स (STF) ने आरोपीला अटक केली होती, ज्याची ओळख सचिन म्हणून झाली होती, जो उत्तर प्रदेशातील मेरठचा रहिवासी होता.
गोल्डी ब्रारचे नाव पुढे आले
ग्रेनेड हल्ल्यानंतर लगेचच, कुख्यात गुंड रोहित गोदाराने सोशल मीडिया पोस्टद्वारे जबाबदारी स्वीकारली होती. एनआयएने केलेल्या नंतरच्या तपासात मलिक आणि नियुक्त दहशतवादी गोल्डी ब्रार यांची नावे उघड झाली, ज्यांनी यापूर्वी क्लब मालकांना धमकावले होते आणि त्यांच्याकडून पैसे वसूल करण्यासाठी बॉम्बस्फोट घडवले होते, ते या ग्रेनेड हल्ल्यांचे सूत्रधार होते. एनआयएने २ जानेवारी २०२५ रोजी गुन्हा दाखल केला होता ज्यामध्ये पुढील तपास सुरू आहे.
NIA conducts raids in Haryana and Uttar Pradesh
महत्वाच्या बातम्या
- Kunal Kamra कुणाल कामराने ‘बुक माय शो’ ला पत्र लिहून आवाहन केले
- petrol and diesel : पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्कात प्रतिलिटर २ रुपयांची वाढ
- Kunal Kamra : कुणाल कामराने FIR रद्द करण्यासाठी ठोठावला मुंबई उच्च न्यायालयाचा दरवाजा
- Samajwadi Party समाजवादी पार्टीच्या नेत्याच्या दिल्ली, मुंबई अन् लखनऊमधील १० ठिकाणी EDचे छापे