• Download App
    Indian Army Intense Patrol In Jammu Kashmir Snow During Chillai Kalan VIDEOS जम्मू-काश्मीरमध्ये कडाक्याच्या थंडीतही सैन्य मोहीम; बर्फाळ आणि दुर्गम पर्वतांमध्ये गस्त वाढवली

    Jammu Kashmir, : जम्मू-काश्मीरमध्ये कडाक्याच्या थंडीतही सैन्य मोहीम; बर्फाळ आणि दुर्गम पर्वतांमध्ये गस्त वाढवली

    Jammu Kashmir,

    वृत्तसंस्था

    श्रीनगर : Jammu Kashmir, जम्मू-काश्मीरमध्ये कडाक्याची थंडी आणि 40 दिवसांच्या चिल्लई कलांनंतरही सुरक्षा दलांनी किश्तवाड आणि डोडा जिल्ह्यांमध्ये दहशतवाद्यांविरोधातील मोहीम अधिक तीव्र केली आहे. सूत्रांनुसार, बर्फाच्छादित उंच आणि दुर्गम डोंगराळ प्रदेशात गस्त वाढवण्यात आली आहे.Jammu Kashmir,

    गुप्तचर विभागाच्या अंदाजानुसार, जम्मू प्रदेशात 30 ते 35 पाकिस्तानी दहशतवादी सक्रिय आहेत. सततच्या शोधमोहिमेमुळे आणि स्थानिक पाठिंबा कमी झाल्यामुळे हे दहशतवादी लोकवस्तीपासून दूर मध्य आणि वरच्या डोंगराळ प्रदेशात लपण्याचा प्रयत्न करत आहेत.Jammu Kashmir,

    सूत्रांनी सांगितले, लष्कराने तात्पुरते तळ, पाळत ठेवण्याच्या चौक्या आणि गस्त ग्रिड तयार करून उंच डोंगर, जंगले आणि दऱ्यांमध्ये नियमित गस्त सुरू केली आहे. पूर्वी हिवाळ्यात दहशतवादी कारवाया कमी होत असत, परंतु आता लष्कराने सक्रिय हिवाळी रणनीती (प्रो-एक्टिव्ह विंटर स्ट्रॅटेजी) अवलंबली आहे.Jammu Kashmir,



    स्पेशल विंटर वॉरफेअर युनिट्सही तैनात करण्यात आली

    ही मोहीम जम्मू-काश्मीर पोलीस, सीआरपीएफ, एसओजी, नागरी प्रशासन, वन विभाग आणि ग्राम संरक्षण दल (VDG) यांच्या समन्वयाने सुरू आहे. दहशतवाद्यांवर लक्ष ठेवण्यासाठी ड्रोन, थर्मल इमेजर, ग्राउंड सेन्सर आणि रडारचा वापर केला जात आहे.

    स्पेशल विंटर वॉरफेअर युनिट्सही तैनात करण्यात आली आहेत. सुरक्षा दलांचे उद्दिष्ट दहशतवाद्यांचा खात्मा करणे आणि त्यांना दुर्गम, कठीण डोंगराळ भागातही लपून बसू न देणे हे आहे.

    सीमेला लागून असलेल्या भागांमध्ये दहशतवाद्यांच्या घुसखोरीचे प्रयत्न हाणून पाडण्यासाठी सैन्य दल, बीएसएफ आणि जम्मू-काश्मीर पोलीस गेल्या 10 दिवसांपासून संयुक्तपणे शोधमोहीम राबवत आहेत. ही शोधमोहीम सीमावर्ती भागातील 80 पेक्षा जास्त गावांमध्ये राबवली जात आहे.

    अधिकाऱ्यांच्या मते, गुप्तचर यंत्रणांकडून माहिती मिळाली होती की, दहशतवादी संघटना दाट धुके, थंड हवामान आणि दुर्गम भागांचा फायदा घेऊन घुसखोरीचा प्रयत्न करू शकतात. याच पार्श्वभूमीवर हे मोठे अभियान सुरू करण्यात आले आहे.

    बीएसएफचा दावा- 72 दहशतवादी लॉन्च पॅड पुन्हा सक्रिय

    गेल्या महिन्यात बीएसएफच्या अधिकाऱ्याने खुलासा केला होता की, भारताच्या ऑपरेशन सिंदूरनंतर नुकसान सोसूनही पाकिस्तानने पुन्हा एकदा जम्मू विभागासमोर सुमारे 72 दहशतवादी लॉन्च पॅड सक्रिय केले आहेत.

    यापैकी 12 लॉन्च पॅड सियालकोट आणि जफरवाल सेक्टरमध्ये आंतरराष्ट्रीय सीमेजवळ आहेत, तर सुमारे 60 लॉन्च पॅड एलओसीजवळ सक्रिय असल्याचे सांगितले जात आहे.

    सूत्रांनुसार, पुढील काही आठवड्यांत घुसखोरीचे प्रयत्न वाढू शकतात. एलओसीच्या अनेक संवेदनशील भागांमध्ये सुरक्षा आणखी कडक करण्यात आली आहे. सर्व सेक्टरमध्ये पाळत वाढवण्यात आली आहे, जेणेकरून दहशतवादी सीमेजवळही पोहोचू शकणार नाहीत.

    Indian Army Intense Patrol In Jammu Kashmir Snow During Chillai Kalan VIDEOS

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Shivraj Singh Chouhan : शिवराज म्हणाले- प्रत्येक भारतीयाने एक दक्षिण भारतीय भाषा शिकली पाहिजे, मी देखील एक भाषा शिकतोय; यामुळे राष्ट्रीय एकता मजबूत होईल

    Aravali Case : अरावली वादावर सर्वोच्च न्यायालयाने घेतली दखल; CJI सूर्यकांत यांचे व्हेकेशन बेंच उद्या सुनावणी करणार, नवीन व्याख्येला विरोध

    Digvijaya Singh : भाजप, संघाच्या संघटनात्मक शक्तीचे दिग्विजयकडून कौतुक; काँग्रेस नेत्याकडून मोदींचा जुना फोटो ट्वीट