वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : संयुक्त किसान मोर्चा (SKM) ने 23 एप्रिलपासून दिल्लीच्या जंतरमंतरवर आंदोलन करणाऱ्या महिला कुस्तीपटूंच्या समर्थनार्थ देशव्यापी आंदोलन सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. याअंतर्गत कुस्ती महासंघाचे अध्यक्ष बृजभूषण शरण सिंह यांच्या अटकेच्या मागणीसाठी 11 ते 18 मे या कालावधीत सर्व राज्यांच्या राजधानी, जिल्हा मुख्यालये आणि तहसील मुख्यालयावर निदर्शने करण्यात येतील.Nationwide demonstrations in support of Pahalwans from May 11 to 18, announcement of the United Kisan Morcha
एसकेएमचे नेते दर्शन पाल म्हणाले की, पूर्वीच्या कार्यक्रमाचा एक भाग म्हणून पंजाब, हरियाणा, दिल्ली आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशमधील वरिष्ठ एसकेएम नेते, शेकडो शेतकरी आणि महिला शेतकरी रविवारी जंतर-मंतर येथे आंदोलनस्थळी पोहोचले आहेत.
ब्रिजभूषण शरण सिंह यांना तत्काळ अटक करण्याची मागणी करण्यासाठी एसकेएमचे शिष्टमंडळ दिल्ली पोलीस आयुक्त, केंद्रीय क्रीडा मंत्री आणि केंद्रीय गृहमंत्र्यांना भेटणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. 11 ते 18 मेदरम्यान देशव्यापी आंदोलनादरम्यान मोदी सरकारच्या पुतळ्यांचे दहन करण्यात येणार आहे.
पंजाबमधील महिला शेतकऱ्यांचे गट जंतरमंतरवर पोहोचले
कुस्तीपटूंच्या समर्थनार्थ पंजाबमधील महिला शेतकऱ्यांचे गट रविवारी जंतरमंतरवर पोहोचले. त्याचवेळी संयुक्त किसान मोर्चा (SKM) ने महिला कुस्तीपटूंच्या समर्थनार्थ देशव्यापी आंदोलन सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. याअंतर्गत कुस्ती महासंघाचे अध्यक्ष बृजभूषण शरण सिंह यांच्या अटकेच्या मागणीसाठी 11 ते 18 मे या कालावधीत सर्व राज्यांच्या राजधानी, जिल्हा मुख्यालये आणि तहसील मुख्यालयावर निदर्शने करण्यात आली.
Nationwide demonstrations in support of Pahalwans from May 11 to 18, announcement of the United Kisan Morcha
महत्वाच्या बातम्या
- 68 न्यायाधीशांच्या पदोन्नतीविरोधात आज सुप्रीम कोर्टात सुनावणी, याचिकाकर्त्याने म्हटले- राहुल यांना शिक्षा सुनावणाऱ्या जजचाही समावेश
- ‘द केरला स्टोरी’ तामिळनाडूमध्ये प्रदर्शित होणार नाही, मल्टिप्लेक्स संघटनेचा निर्णय, कायदा आणि सुव्यवस्थेसाठी दिला हवाला
- केरळमध्ये हाऊसबोट बुडाल्याने 21 जणांचा मृत्यू, पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केले दुःख, मृतांच्या वारसांना मदत जाहीर
- 2024 प्रजासत्ताक दिन संचलनात फक्त महिला सैनिक, अधिकारी, बँड आणि चित्ररथ हवेत; संरक्षण मंत्रालयाची ऐतिहासिक सूचना