दिल्लीत उद्या भाजपची मेगा बैठक होणार Narendra Modi will take oath as Prime Minister on June 9
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी सलग तिसऱ्यांदा देशाचे पंतप्रधान होणार आहेत. बुधवारी झालेल्या एनडीएच्या बैठकीत त्यांची सभागृह नेतेपदी निवड करण्यात आली. एनडीएच्या खासदारांची आज बैठक होणार आहे. ज्यामध्ये पंतप्रधानपदासाठी नरेंद्र मोदींच्या नावाची औपचारिक घोषणा केली जाणार आहे. दरम्यान, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि शिवसेनेचे खासदारही दिल्लीत पोहोचले आहेत. ते पंतप्रधान मोदींसह सर्व मित्रपक्षांच्या नेत्यांना भेटू शकतात.
यंदा झालेल्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपला झटका बसला असावा. पण आपल्या मित्रपक्षांसोबत सरकार स्थापन करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या आकडेवारीपेक्षा जास्त जागा जिंकल्या आहेत. यावेळी भाजपने 240 जागा जिंकल्या आहेत, तर भाजपच्या नेतृत्वाखालील NDA घटक पक्षांनी एकूण 293 जागा जिंकल्या आहेत. त्यामुळे पंतप्रधान मोदींच्या तिसऱ्या कार्यकाळासाठीचा मार्ग मोकळा झाला आहे.
नरेंद्र मोदी शनिवारी (8 जून) तिसऱ्यांदा पंतप्रधानपदाची शपथ घेऊ शकतात, असे मानले जात आहे. या शपथविधी सोहळ्यासाठी श्रीलंकेचे अध्यक्ष रानिल विक्रमसिंघे यांच्यासह अनेक राजकारण्यांना निमंत्रण पाठवण्यात आल्याचेही समोर आले आहे.
दुसरीकडे, बुधवारी दिल्लीतील काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या निवासस्थानी इंडि आघाडीच्या पक्षांची बैठक झाली. ज्यामध्ये इंडि आघाडी सध्या सरकार स्थापन करण्याचा प्रयत्न करणार नाही, असा निर्णय घेण्यात आला. पण ते संधी शोधत राहील. यावेळी काँग्रेस आणि समाजवादी पक्षाने इंडि आघाडीच्या अंतर्गत यूपीमध्ये जबरदस्त यश मिळवले. समाजवादी पक्षाने 37 तर काँग्रेसने 6 जागा जिंकल्या. म्हणजेच यावेळी इंडि आघाडीने यूपीमध्ये 43 जागा जिंकल्या आहेत.
Narendra Modi will take oath as Prime Minister on June 9
महत्वाच्या बातम्या
- NDA 8 जून करू शकते सरकार स्थापनेचा दावा; राष्ट्रपती भवनात 9 जूनला शपथविधीची शक्यता
- दिल्ली विमानतळावर स्टालिन + चंद्राबाबू यांच्यात नुसत्याच गाठीभेटी; की NDA – INDI आघाडीत एकमेकांची सेंधमारी??
- मुस्लिम प्रभाव क्षेत्रात एकगठ्ठा मतदानाचा भाजपला देशभरात 30 % फटका!!; ममता + राहुल + अखिलेश + उद्धव या “लाभार्थीं”च्या जागा वाढल्या!!
- NDAच्या बैठकीपूर्वी नितीश सरकारने केली ‘ही’ मोठी मागणी