विहिंपने अहवाल जारी करून चिंता व्यक्त केली.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Hindus temples विश्व हिंदू परिषदेने (VHP) एक अहवाल प्रसिद्ध केला आहे. ज्यात दावा केला आहे की जानेवारी 2023 पासून या वर्षी छठ पूजेपर्यंत देशभरात हिंदूंवर 300 हून अधिक हल्ल्यांच्या घटना घडल्या आहेत. यामध्ये हिंदू मुलींच्या हत्येच्या 40 घटना, मंदिरांवर हल्ल्याच्या 131 घटना, हिंदू सण आणि धार्मिक यात्रेवर हल्ल्याच्या 84 घटना आणि हिंदू समुदाय किंवा लोकांवर हल्ल्याच्या 58 घटनांचा समावेश आहे.Hindus temples
हिंपच्या म्हणण्यानुसार, हिंदूंवरील हिंसाचाराचे वास्तविक आकडे 90 टक्के जास्त असू शकतात, कारण अशा प्रकारच्या धार्मिक-आधारित हिंसाचाराची बहुतेक प्रकरणे मीडियामध्ये समोर येत नाहीत. ते सार्वजनिक केले जात नाहीत आणि त्यांच्यावर कोणतीही कायदेशीर कारवाई केली जात नाही.
एका कार्यक्रमात 41 पानांचा अहवाल चार भागात जारी करताना, विहिंपचे संयुक्त सरचिटणीस डॉ. सुरेंद्र जैन म्हणाले की, हा मीडिया रिपोर्ट आधारित डेटा आहे, जो देशभरातील मीडिया रिपोर्ट्समध्ये समोर आला आहे आणि पोलिसांनी त्याची नोंद केली आहे. अशा एकूण 313 हिंसक घटना आहेत.
More than 300 cases of attacks on Hindus temples and murder of girls across the country
महत्वाच्या बातम्या
- Devendra Fadnavis देवेंद्र फडणवीसांचा हल्लाबोल- उद्धव ठाकरेंनी मतांसाठी लाचारी पत्करली, आम्ही हार पत्करू, पण लाचारी नाही
- Devendra Fadnavis सुन ले ओवैसी, कुत्ता भी ना पेशाब करेगा औरंगजेब की पहचान पर, अब तिरंगा लहरायेगा पाकिस्तान पर, फडणवीसांचा घणाघात
- Mahavikas Aghadi महाविकास आघाडीला समर्थनाच्या बदल्यात उलेमा बोर्डाच्या 17 मागण्या
- Sharad Pawar : येवल्यातून पवारांचा भुजबळांवर हल्लाबोल; पण पवारांनी नरसिंह रावांपुढं नांगी टाकली, शिवसेना फोडली; भुजबळांकडून पोलखोल!!