वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Andaman and Nicobar Islands हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, नैऋत्य मान्सून मंगळवारी निकोबार बेटे, दक्षिण बंगालचा उपसागर, दक्षिण अंदमान समुद्र आणि उत्तर अंदमान समुद्राच्या काही भागात पोहोचला.Andaman and Nicobar Islands
हवामान खात्याने १० मे रोजी सांगितले की नैऋत्य मान्सून २७ मे रोजी केरळ किनाऱ्यावर धडकेल. साधारणपणे तो १ जून रोजी केरळमध्ये पोहोचतो.
हवामान खात्याने आज हरियाणा आणि छत्तीसगडसह २३ राज्यांमध्ये वादळासह पावसाचा इशारा जारी केला आहे. आसाम आणि अरुणाचलसह ८ राज्यांमधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.
राजस्थानमधील २१ जिल्ह्यांमध्ये वादळ आणि पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. सोमवारी संध्याकाळी राज्यात अचानक हवामान बदलले. जयपूरसह अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस सुरू झाला. सिकर आणि अजमेरमध्येही गारपीट झाली.
मध्य प्रदेशातील ३८ जिल्ह्यांमध्ये वादळ आणि पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. तथापि, काही जिल्ह्यांमध्ये तीव्र उष्णता होती. खजुराहोमध्ये ४१.४ अंश सेल्सिअस तापमान नोंदवण्यात आले.
पुढील २ दिवसांचा हवामान अंदाज
१४ मे रोजी दिल्ली, राजस्थान, हरियाणा, पंजाब, बिहार, झारखंड, पश्चिम बंगाल, ओडिशा, मध्य प्रदेश, उत्तर प्रदेश, महाराष्ट्रातील तापमान ३८°C ते ४४°C दरम्यान राहू शकते. तसेच वादळ आणि पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. कर्नाटक, तामिळनाडू आणि तेलंगणामध्ये तापमान ४० अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचू शकते; किनारी भागात आर्द्रता वाढेल. आसाम, मेघालय, अरुणाचल प्रदेश आणि हिमाचल प्रदेश, जम्मू आणि काश्मीर, उत्तराखंडमध्येही तापमान वाढण्याची शक्यता आहे.
तर १५ मे रोजी दिल्ली, उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश, राजस्थान, हरियाणा, पंजाब येथे ढगाळ हवामान राहण्याची शक्यता आहे, हलका पाऊस आणि धुळीचे वादळ येण्याची शक्यता आहे. उत्तर प्रदेशातील तापमान ३१-४४° सेल्सिअस दरम्यान राहू शकते. पाऊस देखील पडू शकतो.
राजस्थानमध्ये तीव्र उष्णता असेल. हिमाचल प्रदेशातील सखल आणि डोंगराळ भागात वीज कोसळू शकते. उंचावरील भागात बर्फवृष्टीची शक्यता आहे. बिहार, झारखंड, पश्चिम बंगाल, ओडिशामध्ये तापमान ३५-४२ अंश सेल्सिअस राहू शकते. झारखंड-ओडिशामध्ये उष्णता असेल. कर्नाटक, तामिळनाडू, केरळ, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, कर्नाटकमध्ये पाऊस पडू शकतो.
Monsoon reaches Andaman and Nicobar Islands, likely to reach Kerala by May 27
महत्वाच्या बातम्या
- Slap on USA : व्यापाराची लालूच + काश्मीरप्रश्नी “मध्यस्थी” नकोय; महासत्ता अमेरिकेच्या अध्यक्षांची “ऑफर” भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने फेटाळली!!
- Air India : एअर इंडियाने जारी केली अॅडव्हाझरी; जम्मू, लेह, जोधपूरसह सीमावर्ती भागात उड्डाणे रद्द
- Pakistans : पाकिस्तानचा कबूलनामा : भारताच्या प्रत्युत्तर कारवाईत ११ सैनिक ठार, ७८ जखमी
- Rupee gains : डॉलरच्या तुलनेत रुपयाची चांगली वाढ ; जाणून घ्या, कितीवर पोहचला?