प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Satyendra Jain राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी मंगळवारी जमीन व्यवहार घोटाळ्यात मनी लाँड्रिंग केल्याबद्दल आप नेते सत्येंद्र जैन यांच्यावर खटला चालवण्यास परवानगी दिली. १४ फेब्रुवारी रोजी केंद्रीय गृह मंत्रालयाने या प्रकरणात राष्ट्रपतींकडून मंजुरी मागितली होती.Satyendra Jain
दिल्लीचे माजी आरोग्यमंत्री जैन यांच्याविरुद्ध बीएनएसच्या कलम २१८ अंतर्गत गुन्हा दाखल केला जाईल. राष्ट्रपतींकडून मंजुरी मिळाल्यानंतर, अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी) आता लवकरच जैन यांना अटक करू शकते.
ईडीच्या तपास आणि पुरेशा पुराव्यांच्या आधारे गृह मंत्रालयाने राष्ट्रपतींना ही विनंती केली होती. खरं तर, जेव्हा सत्येंद्र जैन यांच्यावर हा खटला दाखल झाला तेव्हा ते आमदार होते. म्हणून, BNS च्या कलम 218 अंतर्गत त्यांच्यावर खटला चालवण्यासाठी राष्ट्रपतींची परवानगी आवश्यक होती.
‘आप’चे प्रवक्ते आणि वकील सर्वेश मिश्रा म्हणाले, ‘गृह मंत्रालयाला आमदार किंवा मंत्र्याविरुद्ध खटला दाखल करण्यासाठी राष्ट्रपतींची परवानगी घ्यावी लागते हा कायदा आहे, परंतु अशी अनेक प्रकरणे घडली आहेत ज्यात सीबीआय आणि ईडीने परवानगीशिवाय खटला दाखल केला, अटक केली आणि नंतर परवानगी घेतली.’
४ बनावट कंपन्यांद्वारे मनी लाँड्रिंग केल्याचा आरोप
सत्येंद्र यांनी त्यांच्याशी जोडलेल्या ४ बनावट कंपन्यांद्वारे मनी लाँड्रिंग केल्याचा आरोप ईडीने केला होता. या बनावट कंपन्यांद्वारे मिळालेल्या पैशाचा वापर १४ फेब्रुवारी २०१५ ते ३१ मे २०१७ दरम्यान अनेक लोकांच्या नावे जंगम मालमत्ता खरेदी करण्यासाठी करण्यात आला. याशिवाय, दिल्ली आणि आसपासच्या परिसरात शेतीची जमीन खरेदी करण्यासाठी घेतलेले कर्ज फेडण्यासाठी याचा वापर केला जात असे.
त्यांच्या मालकीच्या अनेक कंपन्यांना कोलकातास्थित एंट्री ऑपरेटर्सना हवालाद्वारे रोख हस्तांतरणाच्या बदल्यात शेल कंपन्यांकडून ४.८१ कोटी रुपये मिळाले. सत्येंद्र व्यतिरिक्त, त्यांची पत्नी पूनम जैन, अजित प्रसाद जैन, सुनील कुमार जैन, वैभव जैन आणि अंकुश जैन यांच्याविरुद्धही गुन्हा दाखल करण्यात आला.
सीबीआयने २०१७ मध्ये या प्रकरणात गुन्हा दाखल केला होता, त्यानंतर ईडीने तपास सुरू केला. मनी लाँड्रिंग प्रकरणात ईडीने ३० मे २०२२ रोजी सत्येंद्र जैन यांना अटक केली. जवळजवळ १८ महिने तुरुंगात घालवल्यानंतर ऑक्टोबर २०२४ मध्ये त्यांना जामीन मिळाला. दरम्यान, त्यांना उपचारांसाठी अंतरिम जामीनही मिळाला. या प्रकरणात ते ८७२ दिवस तिहार तुरुंगात राहिले.
तुरुंगात सत्येंद्र जैन यांच्या डोक्याच्या आणि शरीराच्या मालिशचे व्हिडिओ व्हायरल झाले
दिल्लीतील तिहार तुरुंगातून सत्येंद्र जैन यांचे चार व्हिडिओ व्हायरल झाले. हे सीसीटीव्ही फुटेज असल्याचे सांगण्यात आले. या व्हिडिओंमध्ये एक व्यक्ती सत्येंद्र जैन यांच्या पायांना, डोक्याला आणि शरीराला मालिश करत असल्याचे स्पष्टपणे दिसत आहे. हे व्हिडिओ १३ ते २१ सप्टेंबर २०२२ पर्यंतचे असल्याचे सांगण्यात आले.
Money laundering case against AAP leader Satyendra Jain; President gives permission to Home Ministry, ED can arrest him soon
महत्वाच्या बातम्या
- Ladaki Bahin scheme लाडकी बहीण लाभासाठी आता निकषांच्या चाळण्याच चाळण्या
- Bihar : दिल्लीनंतर बिहारमध्येही हादरे ; सिवानमध्ये ४.० तीव्रतेचे भूकंपाचे धक्के जाणवले
- नुसत्या तुताऱ्या फुंकून दुष्काळी भागाला पाणी नाही देता येत; राधाकृष्ण विखे पाटलांचा शरद पवारांवर प्रहार!!
- Love Jihad : ‘लव्ह जिहाद’ कायद्याबाबत महाराष्ट्र सरकारच्या पावलाविरोधात आठवलेंची भूमिका