• Download App
    राजदूतांना मोदींनी दिले टार्गेट, निर्यात वाढविण्याचे लक्ष्य|Modi's target for ambassadors is to increase exports

    राजदूतांना मोदींनी दिले टार्गेट, निर्यात वाढविण्याचे लक्ष्य

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी निर्यात वाढविण्यासाठी मोहीम सुरू केली आहे.आता विविध देशांतील राजदूतांनाही निर्यात वाढविण्याचे लक्ष्य दिले असून त्यांच्या कामाचे मूल्यामापही याच निकषावर होणार आहे.Modi’s target for ambassadors is to increase exports

    पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे ४०० अब्ज डॉलर्स व्यापारी माल नियार्तीचे लक्ष्य गाठून, परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाने परदेशातील सर्व मिशन्सना केवळ 3 टीया आधारावर सर्व अधिकाºयांचे मूल्यांकन करण्याचे निर्देश दिले आहेत. ट्रेड, टेक्नॉलॉजी आणि टूरिझम हे तीन ळ आहेत.



    ३१ मार्च २०२२ पर्यंत भारत ४०० अब्ज डॉलर्सचे उद्दिष्ट गाठेल अशी अपेक्षा असताना, परराष्ट्र सचिव हर्ष श्रृंगला यांनी सर्व राजदूत आणि मिशन प्रमुखांना पत्र पाठवले आहे की अधिकाऱ्यांना ३ टी वाढवण्याचे काम एखाद्या टीमप्रमाणे करावे लागेल. भारताने आधीच ३३४ अब्ज डॉलरची व्यापारी निर्यात पार केली आहे,

    जी वार्षिक आधारावर आतापर्यंतची सर्वोच्च आहे. कोणत्याही १२ महिन्यांच्या कालावधीतील मागील कामगिरीच्या तुलनेत ते जास्त आहे. ६ ऑगस्ट २०२१ रोजी, पंतप्रधान मोदींनी भारतीय निर्यात वाढवणे, भारतासाठी उच्च तंत्रज्ञानाची खरेदी करणे आणि जागतिक पर्यटन स्थळ म्हणून भारताचा प्रचार करणे यावर लक्ष केंद्रित करून मिशन प्रमुखांना प्रत्यक्ष संबोधित केले.

    याच संदर्भात परराष्ट्र सचिव श्रृंगला यांनी गेल्या आठवड्यात सर्व मिशन प्रमुखांना आठवण करून दिली की दूतावासातील सर्व अधिकाऱ्यांचे वार्षिक मूल्यांकन मोठ्या प्रमाणावर त्यांच्या 3 टी वरील कामगिरीवर केले जाईल ज्यात राजदूताचा समावेश आहे.

    मिशन फोकस 3 टी वर असतानापरदेशात असाइनमेंटच्या निकषांमध्ये बदल करण्याचे देखील ठरवले आहे ज्यात ते सेवा देत आहेत किंवा सेवा देणार आहेत त्या संबंधित देशाच्या भाषा भाषिकांना आणि तज्ञांना प्राधान्य दिले आहे. भविष्यात, एखाद्या अधिकाऱ्याला जगभरात पोस्टिंग मिळण्याची शक्यता कमी होईल कारण प्राधान्य क्षेत्र ओळखले गेले आहे आणि मागील अनुभव भविष्यातील पोस्टिंगची गुरुकिल्ली असेल.

    Modi’s target for ambassadors is to increase exports

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Bihar Voter List : बिहारच्या व्होटर लिस्टमध्ये नेपाळ-बांगलादेशचे लोक; 1 ऑगस्टपासून चौकशी

    Indian Railways : रेल्वेच्या 74 हजार डब्यांमध्ये CCTV कॅमेरे; 15 हजार इंजिनमध्येही बसवणार

    Shubhanshu Shukla : निरोप समारंभात शुभांशू अंतराळातून म्हणाले- भारत आज भी सारे जहाँ से अच्छा! आज पृथ्वीवर परतणार