अफगाणिस्तानच्या कठीण काळात पंतप्रधान मोदींनी आपल्या धाडसी पाऊलाने शीख समुदायाची मने जिंकली.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Sikh community पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरु नानक जयंतीनिमित्त देशवासियांना शुभेच्छा दिल्या आहेत. गुरुपर्व निमित्त पंतप्रधान मोदींनी शीख समुदायाप्रती आदर व्यक्त केला आहे. शीख समाजाप्रती पंतप्रधान मोदींचे समर्पण त्यांच्या अनेक निर्णयांमधून दिसून येते. शीख समुदायाचे हक्क, त्यांची संस्कृती, त्यांचा आदर याबद्दल पंतप्रधान मोदींची संवेदनशीलता विलक्षण आहे.Sikh community
भाजपचे राष्ट्रीय सचिव मनजिंदर सिंग सिरसा यांनी सांगितले की, मला अफगाणिस्तानातून शिखांचा फोन आला, त्यांना भारतात पोहोचण्यासाठी किमान ४५ दिवस लागतील अशी अपेक्षा होती. पण, तो दुसऱ्या दिवशीच पोहोचला. पंतप्रधान मोदींचा फोन आला आणि मी त्यांना सर्व काही सांगितल्यावर तो म्हणाला की नक्कीच आम्ही त्या लोकांना आणू आणि आपल्या विमानातूनच परत आणू यानंतर हवाई दलाच्या विमानाने त्यांना दिल्लीत परत आणण्यात आले. यासोबतच गुरुग्रंथ साहिब महाराजजींचे स्वरूप परत आणण्याचे कामही करण्यात आले.
ते म्हणाले की, यापूर्वी भूकंपाने गुजरातमधील कच्छमधील गुरुद्वारा लखपत साहिब उद्ध्वस्त केले होते, तेव्हा त्याच प्राचीन शैलीत ते पुन्हा बांधण्याचा त्यांनी संकल्प केला होता. त्यांनी राजस्थान आणि उत्तर प्रदेशातील कारागिरांना बोलावले जेणेकरून हे पवित्र स्थान पूर्वीचे वैभवात परत यावे. मोदींनी जुन्या शैलीत गुरुद्वारा बांधण्याचे काम केले. युनेस्कोने त्याला सर्वोत्कृष्ट पुनर्संचयित वरशिप पॅलेसचा पुरस्कार दिला.
अफगाणिस्तानच्या कठीण काळात पंतप्रधान मोदींनी आपल्या धाडसी पाऊलाने शीख समुदायाची मने जिंकली. भारत-पाकिस्तान यांच्यातील संबंधांमध्ये दुरावा निर्माण होत असताना करतारपूर साहिबच्या दर्शनाचा मार्ग मोकळा होणे अशक्यप्राय वाटत होते. पण, पंतप्रधान मोदींनी ते शक्य करून दाखवले. पंतप्रधान मोदींनी शीख समुदायाच्या लोकांना व्हिसाशिवाय करतारपूर साहिबला भेट देणे आणि त्यांच्या देवतांचे दर्शन घेणे शक्य केले.
Modis dedication towards the Sikh community is extraordinary
महत्वाच्या बातम्या
- Devendra Fadnavis attack देवेंद्र फडणवीसांचा हल्लाबोल; मतांसाठी मविआचे नेते उलेमाचे तळवे चाटत आहेत
- Ramgiri Maharaj रामगिरी महाराज : ट्रम्पच्या निवडणुकीत हिंदूंची एकजूट उपयोगी ठरू शकते, तर भारतात का नाही उपयोगी ठरणार??
- Virat Kohli : विराट कोहली जखमी! बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफीपूर्वी बरा झाला नाहीतर…
- Piyush Goyal : पियुष गोयल यांचा वाहन कंपन्यांना सल्ला ; ‘विक्री वाढवण्यासाठी…’