• Download App
    मोदींनी देशातील पहिल्या 'अंडरवॉटर मेट्रो'ला हिरवा झेंडा दाखवलाModi flagged off the countrys first underwater metro

    मोदींनी देशातील पहिल्या ‘अंडरवॉटर मेट्रो’ला हिरवा झेंडा दाखवला

    मुलांसोबत प्रवास केला; हुगळी नदीखाली अंडरवॉटर मेट्रो बनवण्यात आली आहे. Modi flagged off the countrys first underwater metro

    विशेष प्रतिनिधी

    कोलकाता : बुधवार, 6 मार्च हा दिवस भारतासाठी खूप महत्त्वाचा आहे कारण भारताच्या उपलब्धींमध्ये आणखी एका यशाची भर पडली आहे जी विकासाची गाथा रचत आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी देशवासियांना पहिली अंडरवॉटर मेट्रो भेट दिली आहे. कोलकाता, पश्चिम बंगालमध्ये पंतप्रधान मोदींनी या मेट्रोला हिरवा झेंडा दाखवला.

    याशिवाय पंतप्रधान मोदींनी पश्चिम बंगालला अनेक भेटी दिल्या आहेत. यामध्ये एकूण 15400 कोटी रुपयांच्या प्रकल्पांचा समावेश आहे. हुगळी नदीखाली अंडरवॉटर मेट्रो बनवण्यात आली आहे. ही मेट्रो अवघ्या 1 मिनिटात हुगळी नदी पार करेल असे सांगण्यात येत आहे.

     भारतातील पहिल्या अंडरवॉटर मेट्रो ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवताना पंतप्रधान मोदींनी या ट्रेनमधून प्रवास केला. विशेष म्हणजे यादरम्यान त्यांनी शाळकरी मुलांसोबत या ट्रेनमध्ये प्रवास केला. यादरम्यान पीएम मोदींनी मुलांशी संवादही साधला, ज्याचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.

    भारतातील पहिल्या अंडरवॉटर मेट्रो ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवताना पंतप्रधान मोदींनी या ट्रेनमधून प्रवास केला. विशेष म्हणजे यादरम्यान त्यांनी शाळकरी मुलांसोबत या ट्रेनमध्ये प्रवास केला. यादरम्यान मोदींनी मुलांशी संवादही साधला, ज्याचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी मेट्रोच्या बाहेर उभ्या असलेल्या लोकांना हस्तांदोलन करून अभिवादन केले. मोदींसोबत भाजपचे वरिष्ठ नेते आणि प्रमुख अधिकारीही उपस्थित होते.

    देशातील पहिल्या अंडरवायर मेट्रोबद्दल बोलायचे झाल्यास, ही रेल्वे हावडा शहराला कोलकाता शहराशी जोडेल. वास्तविक, हावडा मैदान आणि एस्प्लेनेड दरम्यानच्या बोगद्याची एकूण लांबी 4.8 किलोमीटर आहे. या 1.2 किलोमीटरचा बोगदा हुगळी नदीच्या 30 मीटर खाली आहे.

    Modi flagged off the countrys first underwater metro

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य