• Download App
    Modi challenges भोपाळमध्ये मोदींचे पाकिस्तानला पुन्हा आव्हान

    Modi challenges : भोपाळमध्ये मोदींचे पाकिस्तानला पुन्हा आव्हान; गोळीचे उत्तर गोळ्याने देऊ; सिंदूर भारताच्या शौर्याचे प्रतीक

    Modi challenges

    वृत्तसंस्था

    भोपाळ : Modi challenges पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, दहशतवाद्यांनी नारी शक्तीला आव्हान दिले होते. हे आव्हान त्यांच्यासाठी आणि त्यांच्या मालकांसाठी घातक ठरले. आपल्या सैन्याने शेकडो किलोमीटर अंतरावर असलेल्या शत्रूच्या घरात घुसून त्यांचे दहशतवादी अड्डे उद्ध्वस्त केले. ऑपरेशन सिंदूर ही भारताच्या इतिहासातील आजपर्यंतची सर्वात मोठी यशस्वी कारवाई आहे.Modi challenges

    भोपाळमध्ये देवी अहिल्याबाई होळकर यांच्या ३००व्या जयंतीनिमित्त आयोजित महिला सक्षमीकरण महासंमेलनात पंतप्रधान म्हणाले की, लोकमाता देवी अहिल्याबाई होळकर, हे नाव ऐकूनच मन श्रद्धेने भरून येते. त्यांच्या महान व्यक्तिमत्त्वाबद्दल बोलण्यासाठी शब्द कमी पडतात.

    ते म्हणाले की, देवी अहिल्या भारताच्या वारशाच्या महान रक्षक होत्या. जेव्हा देशाच्या संस्कृती आणि मंदिरांवर हल्ले होत होते, तेव्हा लोकमाताने त्यांचे रक्षण करण्याचे काम हाती घेतले. देशात अनेक मंदिरे आणि तीर्थस्थळे पुन्हा बांधण्यात आली.



    देवी अहिल्याबाईंच्या जयंतीनिमित्त पंतप्रधानांनी इंदूर मेट्रो आणि सतना-दतिया विमानतळाचेही उद्घाटन केले. ते म्हणाले की, या सर्व प्रकल्पांमुळे मध्य प्रदेशात सुविधा वाढतील, विकासाला गती मिळेल आणि रोजगाराच्या नवीन संधी निर्माण होतील. या शुभदिनी, मी या सर्व विकासकामांसाठी संपूर्ण राज्याचे अभिनंदन करतो.

    तत्पूर्वी, मोदी एका ओपन जीपमधून कार्यक्रमस्थळी पोहोचले. यावेळी त्यांनी महिलांचे हात जोडून स्वागत केले. त्यानंतर, पंतप्रधानांनी कार्यक्रमस्थळीच आयोजित प्रदर्शनाचे निरीक्षण केले. यावेळी त्यांनी महिला विणकर आणि ड्रोन दीदींशीही संवाद साधला.

    आता दहशतवाद्यांद्वारे प्रॉक्सी युद्ध छेडले जाणार नाही

    ऑपरेशन सिंदूरने स्पष्ट केले आहे की दहशतवाद्यांद्वारे प्रॉक्सी युद्ध छेडले जाणार नाही. आता आपण घरात घुसूनही मारू आणि जो कोणी दहशतवाद्यांना मदत करेल त्यालाही मोठी किंमत मोजावी लागेल.

    दहशतवाद्यांनी आपल्या संस्कृतीवर हल्ला केला: मोदी

    पहलगाममधील दहशतवाद्यांनी केवळ भारतीयांचे रक्त सांडले नाही तर त्यांनी आपल्या संस्कृतीवरही हल्ला केला. त्यांनी समाजात फूट पाडण्याचा प्रयत्न केला. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, दहशतवाद्यांनी भारताच्या महिला शक्तीला आव्हान दिले आहे. हे आव्हान दहशतवाद्यांसाठी आणि त्यांच्या मालकांसाठी घातक ठरले आहे.

    मोदी म्हणाले की भारत हा संस्कृती आणि परंपरेचा देश आहे. आपल्या परंपरेत सिंदूर हे महिला शक्तीचे प्रतीक आहे. रामभक्तीने रंगवलेले हनुमानजी देखील सिंदूर घालतात. आपण शक्तीपूजेत सिंदूर अर्पण करतो. हे सिंदूर आता भारताच्या शौर्याचे प्रतीक बनले आहे.

    मोदी म्हणाले की, देवी अहिल्याबाईंनी असे म्हटले होते की महिलांना मालमत्तेचा अधिकार असावा आणि ज्यांनी अकाली पती गमावले आहेत ते पुन्हा लग्न करू शकतात. त्या काळात, या गोष्टींबद्दल बोलणे देखील खूप कठीण वाटत होते. परंतु अहिल्याबाईंनी या सामाजिक सुधारणांना पूर्ण पाठिंबा दिला. त्यांनी माळवाच्या सैन्यात महिलांची एक विशेष तुकडी देखील तयार केली होती. पाश्चात्य जगाच्या लोकांना हे माहित नाही. ते आम्हाला शिव्या देत राहतात. ते आमच्या माता आणि बहिणींच्या हक्कांच्या नावाखाली आम्हाला अपमानित करण्याचा प्रयत्न करतात.

    आजपासून अडीचशे तीनशे वर्षांपूर्वी आपल्या देशात सैन्यात महिलांची उपस्थिती… त्यांनी गावांमध्ये महिला सुरक्षा पथके तयार करण्याचे काम देखील केले होते. म्हणजेच, अहिल्याबाई राष्ट्र उभारणीत आमच्या महिला शक्तीच्या अमूल्य योगदानाचे प्रतीक आहेत. मी त्यांना वंदन करतो. तुम्ही जिथे असाल तिथे आमच्यावर तुमचे आशीर्वाद वर्षाव करा अशी मी प्रार्थना करतो.

    Modi challenges Pakistan again in Bhopal; Will answer bullet with bullet; Sindoor is a symbol of India’s bravery

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chirag Paswan : बिहार विधानसभा निवडणुकीच्या हालचालींना वेग; चिराग पासवान यांनी दिले संकेत

    राहुल गांधींनी केली होती चिनी ड्रोनची भलामण; पण आता त्यांनी drone warfare चा इशारा दिल्याचे काँग्रेसचे सादरीकरण!!

    Japan : भारतात जपानपेक्षा 4 पट जास्त श्रीमंत वाढणार; 2028 पर्यंत अतिश्रीमंतांमध्ये 50% वाढ