• Download App
    Mithun Manhas Unopposed Election As New BCCI President मिथुन मन्हास BCCIचे नवे अध्यक्ष; जम्मू-काश्मीरसाठी अंडर

    Mithun Manhas : मिथुन मन्हास BCCIचे नवे अध्यक्ष; जम्मू-काश्मीरसाठी अंडर-19 व दिल्लीसाठी रणजी खेळले

    Mithun Manhas

    वृत्तसंस्था

    मुंबई : Mithun Manhas माजी स्थानिक क्रिकेटपटू मिथुन मन्हास यांची भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (बीसीसीआय) अध्यक्षपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. मुंबईतील बीसीसीआय कार्यालयात झालेल्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेनंतर (एजीएम) रविवारी ही घोषणा करण्यात आली. त्यांची या पदावर बिनविरोध निवड झाली.Mithun Manhas

    केंद्रीय मंत्री जितेंद्र सिंह यांनी एक्स वर पोस्ट करून मिथुन मन्हास यांचे अभिनंदन केले. त्यांनी लिहिले – मिथुन मन्हास अधिकृतपणे बीसीसीआयचे अध्यक्ष झाले आहेत.Mithun Manhas

    जम्मू आणि काश्मीरच्या १५ वर्षांखालील संघात खेळले

    मन्हास जम्मू आणि काश्मीरसाठी अंडर-१५, अंडर-१६ आणि अंडर-१९ क्रिकेट खेळले. ते जम्मू आणि काश्मीरसाठी तीन वर्षे अंडर-१९ क्रिकेट खेळले. १९९५ मध्ये, त्यांनी जवळजवळ ७५० धावा केल्या आणि देशातील सर्वाधिक अंडर-१९ धावा करणारे खेळाडू बनले.Mithun Manhas



    नंतर, ते जम्मू-काश्मीर संघाचे कर्णधार बनले. या कामगिरीमुळे त्यांची उत्तर विभागासाठी निवड झाली. तिथे खेळत मन्हास यांनी आपली ओळख निर्माण केली आणि ज्युनियर क्रिकेटमध्ये ते प्रसिद्ध झाले.

    बारावीची परीक्षा पूर्ण केल्यानंतर, मन्हास काही महिन्यांसाठी पहिल्यांदा दिल्लीला आले. त्यावेळी ते १७ वर्षांचे होते. त्यांनी दिल्लीच्या प्रमुख स्पर्धेत भाग घेतला आणि तिथे खेळायला सुरुवात केली. त्यावेळी दिल्ली संघात वीरेंद्र सेहवाग आणि आशिष नेहरासारखे दिग्गज होते.

    दिल्ली स्पर्धेत प्रभावी कामगिरीनंतर, त्यांची अंडर-१९ राष्ट्रीय संघात निवड झाली. त्यानंतर, १९९६ मध्ये, त्यांची रणजी ट्रॉफीमध्ये दिल्ली संघात निवड झाली. तथापि, ते एकही सामना खेळले नाही. पुढच्या वर्षी, १९९७ मध्ये, त्यांनी दिल्लीसाठी रणजी पदार्पण केले.

    दिल्ली रणजी संघाचा कर्णधार बनले आणि ट्रॉफी जिंकली

    मन्हास यांनी दिल्ली संघासाठी सातत्याने चांगली कामगिरी केली आणि मधल्या फळीत आपले स्थान पक्के केले. २००१-०२ च्या हंगामात, ते रणजी ट्रॉफीमध्ये १,०००+ धावा करणारा पहिले खेळाडू बनले. त्यानंतर त्यांनी २००६ ते २००८ पर्यंत दिल्ली रणजी संघाचे नेतृत्व केले. त्यांच्या नेतृत्वाखाली दिल्लीने २००७-०८ रणजी ट्रॉफी जिंकली, ज्यामुळे दिल्लीचे १६ वे रणजी ट्रॉफी विजेतेपद झाले.

    दिल्ली डेअरडेव्हिल्सकडून आयपीएलमध्ये पदार्पण

    रणजी ट्रॉफीमधील प्रभावी कामगिरीमुळे, मन्हास यांची आयपीएलच्या पहिल्या हंगामासाठी निवड झाली. त्यांनी २००८ मध्ये दिल्ली डेअरडेव्हिल्सकडून आयपीएलमध्ये पदार्पण केले. त्यानंतर २०११ मध्ये ते आयपीएलमध्ये पुणे वॉरियर्स इंडियाकडून सामील झाले. २०१५ मध्ये ते चेन्नई सुपर किंग्ज संघात सामील झाले.

    निवृत्तीनंतर प्रशिक्षक झाले

    २०१७ मध्ये निवृत्त झाल्यानंतर, ते कोचिंगमध्ये आले. त्यांनी आयपीएल फ्रँचायझी किंग्ज इलेव्हन पंजाब (आता पंजाब किंग्ज इलेव्हन) आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू (आरसीबी) साठी सपोर्ट स्टाफ सदस्य म्हणून काम केले. त्यानंतर त्यांनी आयपीएलमध्ये गुजरात टायटन्सच्या कोचिंग स्टाफमध्ये काम केले.

    Mithun Manhas Unopposed Election As New BCCI President

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Sonam Wangchuk : सोनम वांगचुक यांच्या पत्नी म्हणाल्या- हिंसाचारासाठी CRPF जबाबदार, पाकशी संबंधाच्या आरोपांचे खंडन

    India Wins Asia Cup : भारताने नवव्यांदा आशिया कप जिंकला; पाकिस्तानला 5 विकेट्सने हरवले, तिलक वर्माच्या नाबाद 69 धावा; कुलदीपच्या 4 विकेट

    Prime Minister Modi : मैदानावरही ऑपरेशन सिंदूर, निकाल तोच – भारत विजयी, पंतप्रधान मोदींनी केले भारतीय संघाचे कौतुक