जम्मू-काश्मीर, नक्षलग्रस्त भाग आणि इतर संवेदनशील भागांमधून माहिती आणि इनपुट गोळा करण्याची असणार विशेष जबाबदारी
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: जगातील सर्वात मोठ्या निमलष्करी दलाच्या गुप्तचर शाखेला अधिक बळकट करण्यासाठी, सीआरपीएफमध्ये लवकरच 659 अधिकारी आणि कर्मचारी तैनात केले जातील, ज्यांची जबाबदारी जम्मू-काश्मीर, नक्षलग्रस्त भाग आणि इतर संवेदनशील भागांमधून माहिती आणि इनपुट गोळा करणे असेल. इंटेलिजन्स ग्रिडसाठी 659 पदांच्या प्रस्तावाला वित्त मंत्रालयाने मंजुरी दिल्याची पुष्टी एका उच्च अधिकाऱ्याने केली. Ministry of Home Affairs approves deployment of 659 intelligence officers in CRPF
सूत्रांनी असेही सांगितले की या दलाला गुप्तचर ग्रीडसाठी अतिरिक्त सुमारे ३६ वरिष्ठ अधिकारी मिळतील. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, हे कर्मचारी केवळ गुप्तचर विभागासाठी समर्पित असतील. कारण सीआरपीएफची व्याप्ती आता वाढत असून श्रीनगर परिसरात आणखी महत्त्वाचे काम करणार आहे.
जम्मू आणि काश्मीर ईशान्य आणि वामपंथी उग्रवादी भागात तैनात CRPF च्या मुख्यालय आणि 43 बटालियनची या विभागात तपासणी करण्यात आली आहे आणि सर्व पदांसाठी संमती देण्यात आली आहे. नऊ कमांडंट, 25 डेप्युटी कमांडंट, 107 निरीक्षक, 112 उपनिरीक्षक, 189 हेड कॉन्स्टेबल आणि 182 कॉन्स्टेबल आदी पदे रिक्त आहेत.
Ministry of Home Affairs approves deployment of 659 intelligence officers in CRPF
महत्वाच्या बातम्या
- जम्मू-काश्मीरमध्ये चकमकीत ५ दहशतवादी ठार, लष्कराने घुसखोरीचा प्रयत्न हाणून पाडला
- ”शरद पवारांनी कृषीमंत्री असताना शेतकऱ्यांसाठी काय केलं?” पंतप्रधान मोदींचा नेमका सवाल!
- माळेगाव सहकारी साखर कारखान्याच्या निमित्ताने अजितदादांवर “बंदी प्रयोग”!!; पण तो सुलटेल की उलटेल??
- आदिकैलासहून परतणारी कार दरीत कोसळून सहा भाविकांचा मृत्यू