• Download App
    नितीश सरकारमधील मंत्री सुरेंद्र यादव यांचे पुन्हा वादग्रस्त विधान, आता भारतीय लष्कराबद्दल काढले अपशब्द|Minister in Nitish government Surendra Yadav's controversial statement again, now insulting Indian Army

    नितीश सरकारमधील मंत्री सुरेंद्र यादव यांचे पुन्हा वादग्रस्त विधान, आता भारतीय लष्कराबद्दल काढले अपशब्द

    वृत्तसंस्था

    पाटणा : बिहारमधील नितीश सरकारमधील सहकार मंत्री आणि राजद नेते सुरेंद्र यादव यांचे आणखी एक वादग्रस्त विधान समोर आले आहे. यादव म्हणाले की, गुजरातच्या लोकांना सैन्यात भरती व्हायचे नाही आणि देशाचे रक्षण करायचे नाही. त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर निशाणा साधला आहे. सुरेंद्र यादव म्हणाले की, चहा विकणारा देश विकायला निघाला आहे. मंत्री सुरेंद्र यांच्या वक्तव्यामुळे पक्षाने त्यांच्यापासून दुरावा केला आहेत.Minister in Nitish government Surendra Yadav’s controversial statement again, now insulting Indian Army

    सुरेंद्र यादव यांनी लष्कराबाबतही अपशब्द वापरले. ते म्हणाले- आजपासून ठीक 8.5 वर्षांनी देशाचे नाव हिजड्यांची फौज असेल. साडेआठ वर्षांनंतर लष्करातील सर्व वृद्ध निवृत्त होतील, हे साडेचार वर्षांचे अग्निवीर ज्यांना पुन्हा सेवेत घेतले जाईल, त्यांचे प्रशिक्षण पूर्ण होणार नाही, ते निवृत्तीनंतर परत जातील, अशा निवृत्त सैनिकांचे लग्नही होणार नाही. .



    मंत्री सुरेंद्र यादव यांचे संपूर्ण वक्तव्य…

    “आम्ही सैन्यात भरती व्हावे आणि देशाला संरक्षण आणि सुरक्षा द्यावी, असे गुजरातींना वाटत नाही. काय सांगतात- मन की बात… हे कधी शिकले? चहा विकणे किंवा पोटापाण्याचा कोणताही व्यवसाय करणे हा गुन्हा नाही. मी मोदीजींचा खूप सन्मान आणि आदर करतो. कारण ते देशाचे पंतप्रधान आणि आमचे पालक आहेत. पण चहा विकणारा माणूस देश विकायला निघाला आहे. गयाला प्लॅटफॉर्म विकले आहे. तुम्हाला प्लॅटफॉर्म तिकीट लागत नसेल, परंतु आम्हाला 50 रुपये आकारले जातात. जहानाबादला जाण्यासाठी तिकिटाची किंमत फक्त 50 रुपये आहे. चहा विकणारे लोक आहेत, ते देशाला काय सुरक्षा देणार. आजपासून बरोबर साडेआठ वर्षांनंतर हिजड्यांचे सैन्य म्हणून देशाचे नाव येईल. मी हे बोलतो. साडेआठ वर्षांनंतर जुने सैन्य निवृत्त होणार आहे. मग असे अग्निवीर असतील जे साडेचार वर्षांचे असतील, ज्यांचे प्रशिक्षण पूर्ण होणार नाही आणि ते निवृत्तीनंतर परत जातील, अशा निवृत्त सैनिकांचे लग्नही होणार नाही. साडेचार वर्षांनंतर त्या तरुणांसाठी काय व्यवस्था असेल. हे आम्हाला पंतप्रधानांकडून जाणून घ्यायचे आहे.

    आरजेडीने दिला खुलासा, भाजपचा हल्लाबोल

    सुरेंद्र यादव यांच्या वादग्रस्त वक्तव्यापासून राजदने स्वतःला दूर केले आहे. आरजेडीचे प्रवक्ते शक्ती यादव म्हणतात की, भारतीय लष्कर ही देशाची शान आहे आणि आम्ही लष्कराला सलाम करतो. सुरेंद्र यादव यांच्या वक्तव्यावर भाजपचे आमदार नीरज बबलू म्हणाले की, असे वक्तव्य करणारा डिटेल्ड माइंडवालाच असू शकतो. राजद हा बलात्काऱ्यांचा आणि नराधमांचा पक्ष आहे, त्यामुळे ते त्यांच्या पार्श्वभूमीनुसार अशी विधाने करत आहेत.

    दरम्यान, राजद कोट्यातील सहकार मंत्री सुरेंद्र यादव यांनी काही दिवसांपूर्वीही वादग्रस्त विधान केले होते. ते म्हणाले होते की, निवडणुका जिंकण्यासाठी भाजप लष्करावर हल्ले घडवून आणते.

    Minister in Nitish government Surendra Yadav’s controversial statement again, now insulting Indian Army

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    पाकिस्तानचे LoC वर 68 नवीन दहशतवादी लॉन्चपॅड; 120 दहशतवाद्यांना भारतात घुसखोरी करण्याची तयारी

    आता ग्रेटर हैदराबादमध्ये बाबरी मशीद स्मारक बनवण्याची घोषणा; तहरीक मुस्लिम शब्बनचे अध्यक्ष म्हणाले- बाबरच्या नावाने त्रासून जाऊ नये

    माजी सरन्यायाधीश गवई म्हणाले-आरक्षण म्हणजे मागे राहिलेल्यांना समानता देणे, नवीन लोकांसाठी मार्ग बंद करणे नाही