जाणून घ्या नेमकं काय आहे प्रकरण? Members of the billionaire Hinduja family were sentenced to jail terms
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : अब्जाधीश हिंदुजा कुटुंबातील चार जणांना स्विस न्यायालयाने जिनिव्हा येथील त्यांच्या व्हिलामध्ये घरकामगारांचे शोषण केल्याप्रकरणी चार ते साडेचार वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावली आहे. मात्र, न्यायालयाने मानवी तस्करीचे आरोप फेटाळून लावले आहेत.
वास्तविक, भारतीय वंशाचे टायकून प्रकाश हिंदुजा आणि त्यांची पत्नी, मुलगा आणि सून यांच्यावर त्यांच्या नोकरांच्या मानवी तस्करीचा आरोप होता. ते सर्व भारतीय होते. या नोकरांनी जिनिव्हा येथील त्यांच्या लेकसाइड व्हिलामध्ये हिंदुजा कुटुंबासाठी काम केले.
न्यायालयाने प्रकाश हिंदुजा आणि त्यांची पत्नी कमल यांना साडेचार वर्षांची शिक्षा सुनावली आहे. तर त्यांचा मुलगा अजय आणि पत्नी नम्रता यांना प्रत्येकी चार वर्षांची शिक्षा झाली आहे. चारही आरोपी न्यायालयाच्या निर्णयाविरोधात उच्च न्यायालयात दाद मागणार आहेत.
शिक्षेवर सुनावणी करताना स्विस न्यायालयाने म्हटले की, ‘हिंदुजा कुटुंबातील सदस्य कामगारांचे शोषण आणि त्यांना तुटपुंजे आरोग्य लाभ देण्याबाबत दोषी आढळले आहेत.
यावेळी हिंदुजा कुटुंबातील चारही सदस्य न्यायालयात उपस्थित नव्हते. शिक्षेच्या वेळी त्यांच्या कुटुंबाचे व्यवसाय व्यवस्थापक नजीब झियाजी जिनिव्हा न्यायालयात हजर होते. न्यायालयाने व्यवस्थापकाला 18 महिन्यांच्या निलंबनाची शिक्षाही सुनावली आहे. मात्र, कामगारांना ते काय करत आहेत हे माहीत असल्याचे सांगत न्यायालयाने तस्करीचे आरोप फेटाळले.
Members of the billionaire Hinduja family were sentenced to jail terms
महत्वाच्या बातम्या
- Pune Porsche Accident: अल्पवयीन आरोपीच्या वडिलांना सत्र न्यायालयातून जामीन
- बंगाल मधून काँग्रेस संपवून ममता केरळच्या वायनाडमध्ये प्रियांका गांधींचा प्रचार करायला तयार!!
- जरांगे – ओबीसी नेते समोरासमोर बसून आरक्षणाच्या मुद्द्यावर तोडगा, ओबीसी विकासासाठी उपसमिती; शिंदे – फडणवीस सरकारची भूमिका!!
- मराठा विरुद्ध ओबीसी महाराष्ट्रात जातिवाद भडकावून पोळी भाजण्याची खेळी नेमकी कुणाची??