• Download App
    Meitei मैतेई मणिपूरमध्ये राष्ट्रपती राजवटीच्या विरोधात,

    Meitei : मैतेई मणिपूरमध्ये राष्ट्रपती राजवटीच्या विरोधात, कुकींचा पाठिंबा, भाजप प्रदेशाध्यक्ष म्हणाले- विधानसभा बरखास्त नाही, निलंबित केली

    Meitei

    वृत्तसंस्था

    इंफाळ : Meitei  मणिपूरमध्ये राष्ट्रपती राजवट लागू झाल्यानंतर, मैतेई समुदाय त्याविरुद्ध निषेध करत आहे. बिरेन सिंह यांच्या राजीनाम्यानंतर एखाद्या सक्षम व्यक्तीला मुख्यमंत्री बनवायला हवे होते, असे समुदायाचे म्हणणे आहे. तर कुकी समुदाय केंद्र सरकारच्या या पावलाला आशेचा किरण म्हणत आहे.Meitei

    मुख्यमंत्री बदलण्यापेक्षा राष्ट्रपती राजवट लागू करणे चांगले आहे, असे इंडिजिनस ट्रायबल लीडर्स फोरम (ITLF) ने म्हटले आहे. मणिपूर हिंसाचार हाताळण्यात पक्षपातीपणाचा आरोप करत, कुकी समुदायासाठी स्वतंत्र प्रशासन आणि बिरेन सिंह यांना काढून टाकण्याची मागणी मंच करत आहे.

    त्याच वेळी, राष्ट्रपती राजवटीच्या घोषणेनंतर, प्रदेश भाजप अध्यक्षांनी सांगितले की विधानसभा अजूनही निलंबित स्थितीत आहे. काही काळानंतर, परिस्थितीनुसार, सभागृह चालवण्याचा विचार होऊ शकतो.



    केंद्र सरकारने गुरुवारी राज्यात राष्ट्रपती राजवट लागू केली होती. मुख्यमंत्री एन बिरेन सिंह यांच्या राजीनाम्याच्या चार दिवसांनंतर हा निर्णय घेण्यात आला. सिंह यांनी ९ फेब्रुवारी रोजी राज्यपालांकडे राजीनामा सादर केला.

    आयटीएलएफने म्हटले- आमची मागणी वेगळ्या प्रशासनाची आहे

    कुकी समुदायाच्या आयटीएलएफ संघटनेच्या प्रवक्त्या गिंजा वूलजोंग यांनी सांगितले की, मणिपूर विधानसभेतील अविश्वास प्रस्तावात पराभवाच्या भीतीने बिरेन सिंह यांनी राजीनामा दिला आहे. अलिकडेच त्यांची एक ऑडिओ टेप लीक झाली होती, ज्याची सर्वोच्च न्यायालयाने दखल घेतली आहे. अशा परिस्थितीत भाजपलाही त्यांना वाचवणे कठीण वाटते.

    बिरेन मुख्यमंत्री राहोत किंवा नसोत, आमची मागणी वेगळ्या प्रशासनाची आहे. मैतेई समुदायाने आम्हाला वेगळे केले आहे. आता आपण मागे हटू शकत नाही. खूप रक्त सांडले आहे. केवळ राजकीय तोडगाच आपल्या समस्या सोडवू शकतो. कुकी समुदाय अजूनही वेगळ्या प्रशासनाच्या मागणीवर ठाम आहे.

    राहुल म्हणाले- पंतप्रधानांनी ताबडतोब मणिपूरला जावे

    एन बिरेन सिंह यांच्या राजीनाम्यानंतर राहुल गांधी म्हणाले की, हिंसाचार, जीवित आणि मालमत्तेचे नुकसान होऊनही पंतप्रधान मोदींनी एन बिरेन सिंह यांना पदावर कायम ठेवले. पण आता लोकांचा वाढता दबाव, सर्वोच्च न्यायालयाकडून होणारी चौकशी आणि काँग्रेसचा अविश्वास ठराव यामुळे एन. बिरेन सिंह यांना राजीनामा द्यावा लागला.

    पोस्टमध्ये त्यांनी म्हटले आहे की, सध्याच्या काळात सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे राज्यात शांतता प्रस्थापित करणे आणि मणिपूरच्या लोकांच्या जखमा भरून काढण्यासाठी काम करणे. पंतप्रधान मोदींनी ताबडतोब मणिपूरला भेट द्यावी, तिथल्या लोकांचे म्हणणे ऐकावे आणि परिस्थिती सामान्य करण्यासाठी त्यांनी कोणत्या योजना आखल्या आहेत ते सांगावे.

    Meitei opposes President’s rule in Manipur, supports Kuki

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!