वृत्तसंस्था
श्रीनगर : ज्यू नेत्याने पॅलेस्टाईन आणि लेबनॉनला गॅस चेंबरमध्ये रूपांतरित केल्यामुळे इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतन्याहू हे ॲडॉल्फ हिटलरनंतरचे सर्वात मोठे दहशतवादी असल्याचे पीडीपीच्या अध्यक्षा मेहबूबा मुफ्ती ( mehbooba mufti ) यांनी सोमवारी सांगितले.
मेहबूबा म्हणाल्या- आंतरराष्ट्रीय गुन्हेगारी न्यायालयाने नेतान्याहू यांच्याविरोधात निकाल दिला आहे. लेबनॉनवरील हल्ल्याने ते गुन्हेगार असल्याचे सिद्ध झाले आहे. पॅलेस्टाईननंतर आता तो लेबनॉनमध्येही हजारो लोकांची हत्या करत आहे.
यापूर्वी मेहबूबा यांनी इस्रायली हवाई हल्ल्यात हिजबुल्ला प्रमुख हसन नसराल्लाहच्या हत्येचा निषेध केला होता. आणि लेबनॉन-पॅलेस्टाईनच्या समर्थनार्थ आपला निवडणूक प्रचार एक दिवसासाठी रद्द केला होता.
भारत-इस्रायल मैत्रीवर मेहबूबा म्हणाल्या, नेतन्याहू सरकारशी संबंध कायम ठेवण्याचा सरकारचा निर्णय चुकीचा आहे. महात्मा गांधींच्या काळापासून आपण पॅलेस्टाइनच्या पाठीशी उभे आहोत. सरकारशी संबंध ठेवणे आणि लोकांना मारण्यासाठी वापरली जाणारी शस्त्रे आणि ड्रोन पुरवणे, हा चुकीचा निर्णय आहे असे मला वाटते.
त्या म्हणाल्या, नसराल्लाह यांना शहीद म्हटल्यावर भाजप मला काय सांगेल? पॅलेस्टाइनच्या लोकांसाठी नसराल्लाह यांच्या प्रदीर्घ संघर्षाबद्दल त्यांना (भाजप) काय माहिती आहे? काश्मीर, लखनऊ आणि देशाच्या इतर भागांतून किती लोक बाहेर पडतात आणि शहिदांच्या स्मरणार्थ घोषणा देत आहेत, हे त्यांनी पाहावे. त्यांची विचारसरणी किती चुकीची आहे हे त्यांनी लक्षात घ्यायला हवे.
जम्मू-काश्मीरच्या बडगाममध्ये नसराल्लाह यांच्या समर्थनार्थ रॅली
28 सप्टेंबर रोजी X वरील पोस्टमध्ये, मेहबूबा यांनी लेबनॉन आणि गाझा, विशेषतः हसन नसराल्लाह याच्या हौतात्म्याबद्दल रविवारची निवडणूक प्रचार रद्द करत असल्याचे सांगितले. त्या म्हणाल्या की, या दु:खाच्या क्षणी आम्ही पॅलेस्टाईन आणि लेबनॉनच्या लोकांच्या पाठीशी उभे आहोत. दुसरीकडे, जम्मू-काश्मीरच्या बडगाममध्ये नसराल्लाहच्या समर्थनार्थ लोकांनी रॅलीही काढली.
खरं तर, 27 सप्टेंबर रोजी रात्री 9:30 वाजता इस्रायलने लेबनॉनची राजधानी बैरुतमध्ये हवाई हल्ले केले, ज्यात नसराल्लाह मारला गेला. इस्रायली सैन्याने हिजबुल्लाहच्या मुख्यालयावर 80 टन वजनाच्या बॉम्बने हल्ला केला.
Mehbooba said – Netanyahu is the biggest terrorist after Hitler, Nasrallah martyr, BJP does not know his struggle
महत्वाच्या बातम्या
- Himanta Sarma : ‘राहुल गांधी हे कार्टून पाहण्याच्या वयाचे आहेत, त्यांनी..’ मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांनी साधला निशाणा!
- Farmer : शेतकऱ्यांना कापूस, सोयाबीन अनुदान वितरण सुरू; पहिल्या टप्प्यात 2399 कोटींचे वाटप!!
- Congress : मराठी माध्यमांमधून पवार + ठाकरेंना सहानुभूतीचे चित्र; प्रत्यक्षात काँग्रेसकडेच इच्छुकांचा मोठा ओढा!!
- Muslim woman : समान हक्कासाठी मुस्लिम महिलेची कोर्टात धाव, म्हणाली-शरिया घटनाबाह्य, राज्यघटनेत समानता, मग अरबी कायदा येथे का?