जम्मू-काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्री मेहबूबा मुफ्ती यांना पक्षाच्या कोअर कमिटीच्या बैठकीपूर्वी पुन्हा नजरकैदेत ठेवण्यात आले आहे. जम्मू-काश्मीर पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुफ्ती यांना त्यांच्या गुपकर रोडवरील फेअरव्यू निवासस्थानात नजरकैदेत ठेवण्यात आले आहे. यासोबतच त्यांच्या निवासस्थानाबाहेर कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था तैनात करण्यात आली आहे. घराच्या गेटवर फिरता बंकरही उभारण्यात आला आहे.mehbooba mufti kept under house detention ahaed of pdp core committee meeting
वृत्तसंस्था
श्रीनगर : जम्मू-काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्री मेहबूबा मुफ्ती यांना पक्षाच्या कोअर कमिटीच्या बैठकीपूर्वी पुन्हा नजरकैदेत ठेवण्यात आले आहे. जम्मू-काश्मीर पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुफ्ती यांना त्यांच्या गुपकर रोडवरील फेअरव्यू निवासस्थानात नजरकैदेत ठेवण्यात आले आहे.
यासोबतच त्यांच्या निवासस्थानाबाहेर कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था तैनात करण्यात आली आहे. घराच्या गेटवर फिरता बंकरही उभारण्यात आला आहे. ऑक्टोबरपासून मुफ्ती यांना नजरकैदेत ठेवण्याची ही दुसरी वेळ आहे. याआधी ९ ऑक्टोबर रोजी त्यांना नजरकैदेत ठेवण्यात आले होते, ज्याची माहिती त्यांनी ट्विट करून दिली होती.
आज पीपल्स डेमोक्रॅटिक पार्टीच्या (पीडीपी) कोअर ग्रुपची बैठक होणार आहे. त्यामुळे मुफ्ती यांना नजरकैदेत ठेवण्यात आल्याचे समजते. मिळालेल्या माहितीनुसार, पीपल्स डेमोक्रेटिक पार्टीच्या अध्यक्षा मेहबूबा मुफ्ती या शोपियानला जाणार होत्या, मात्र त्यापूर्वीच त्यांना नजरकैदेत ठेवण्यात आले. मात्र, ताब्यात घेण्यामागचे कारण समजू शकले नाही.
अलीकडच्या काळात, मुफ्ती यांनी टी-२० विश्वचषकात भारताविरुद्ध पाकिस्तानच्या विजयाचा आनंद साजरा करणाऱ्या काश्मिरी विद्यार्थ्यांवर केलेल्या कारवाईच्या विरोधात जोरदार आवाज उठवला आहे. त्यांनी ट्विट करून मुलांना सोडण्याचे आवाहन केले होते.
यासोबतच मुफ्ती यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना पत्र लिहून विद्यार्थ्यांवर करण्यात आलेल्या दंडात्मक कारवाईबद्दल आश्चर्य व्यक्त करत विद्यार्थ्यांचे भविष्य उद्ध्वस्त होऊ नये यासाठी त्यांनी या प्रकरणात हस्तक्षेप करण्याची मागणी केली आहे.
कारवाईमुळे तरुणांमध्ये अविश्वासाची भावना वाढेल
मुफ्ती म्हणाल्या की, अशा दंडात्मक कारवाईमुळे काश्मीर आणि उर्वरित देशातील तरुणांमध्ये अविश्वासाची भावना वाढेल. देशभक्ती आणि निष्ठेची भावना करुणेने रुजवली पाहिजे, असे त्या म्हणाल्या. मेहबुबा यांनी लिहिले की, ‘जम्मू-काश्मीरमधील खोल निराशा आणि चिंताजनक परिस्थितीबाबत मी तुम्हाला पत्र लिहीत आहे.
फार पूर्वी, दिल्लीत सर्वपक्षीय बैठकीचे अध्यक्षपद भूषवताना तुम्ही दिल्ली आणि जम्मू-काश्मीरमधील ‘हृदयाचे अंतर’ संपवण्याचा तुमचा इरादा व्यक्त केला होता. पीडीपीचा अध्यक्ष या नात्याने मी आत्मविश्वास निर्माण करण्यासाठी काही उपाय सुचवले होते, ज्यामुळे जम्मू-काश्मीरच्या लोकांना दिलासा मिळेल.
mehbooba mufti kept under house detention ahaed of pdp core committee meeting
महत्त्वाच्या बातम्या
- ‘अंडरवर्ल्डशी संबंध असणाऱ्यांनी आमच्याबद्दल बोलू नये’, नवाब मलिकांच्या आरोपांवर देवेंद्र फडणवीस यांचा जोरदार हल्लाबोल
- हज यात्रेसाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू, नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी, जाणून घ्या यावेळी काय आहे नवीन!
- मोठी बातमी : केंद्र सरकारचीही दिवाळी! ऑक्टोबरमध्ये जीएसटी संकलनाचा विक्रम, 1.30 लाख कोटी रुपये जमा
- समीर वानखेडे घटस्फोटाची कागदपत्रे, मुलाचे जन्म प्रमाणपत्र आणि स्वतःचे एससी प्रमाणपत्र घेऊन SC-ST आयोगात पोहोचले