• Download App
    Mehbooba Mufti मेहबूबा मुफ्ती यांनी हिजबुल्ला प्रमुखाला

    Mehbooba Mufti : मेहबूबा मुफ्ती यांनी हिजबुल्ला प्रमुखाला शहीद म्हटले, म्हणाल्या- लेबनॉन-पॅलेस्टाईनसोबत, त्यांच्या स्मरणार्थ उद्या प्रचार करणार नाही

    वृत्तसंस्था

    श्रीनगर : पीडीपी प्रमुख मेहबुबा मुफ्ती (  Mehbooba Mufti  ) यांनी हिजबुल्ला प्रमुख हसन नसरल्ला यांच्या निधनावर शोक व्यक्त केला आहे. शनिवारी, 28 सप्टेंबर रोजी X वरील त्यांच्या पोस्टमध्ये, मेहबूबा म्हणाल्या की, लेबनॉन आणि गाझा, विशेषतः हसन नसरल्ला यांच्या शहीदांच्या समर्थनार्थ त्या उद्याचा निवडणूक प्रचार रद्द करत आहेत.

    त्या म्हणाल्या की, या दुःखाच्या आणि बंडखोरीच्या क्षणी आम्ही पॅलेस्टाईन आणि लेबनॉनच्या लोकांच्या पाठीशी उभे आहोत. दुसरीकडे, जम्मू-काश्मीरच्या बडगाममध्ये नसरल्लाच्या समर्थनार्थ लोकांनी रॅलीही काढली.



    अंजुमन-ए-शरियाचे अध्यक्ष म्हणाले- तुम्ही कितीही दु:ख साजरे केले तरी कमी होईल जम्मू-काश्मीर अंजुमन-ए-शरियाचे अध्यक्ष शियान आगा सय्यद हसन मुसावी अल सफावी म्हणाले की, त्यांच्या (हसन नसरल्ला) मृत्यूवर आपण कितीही शोक केला तरी तो कमीच असेल. शांतता असावी आणि हे त्यांचे ध्येय होते. ते काय करत आहेत आणि त्यांना मानवतेसाठी काय हवे आहे हे लोकांना कळू नये म्हणून त्यांच्यावर दहशतवादात गुंतल्याचा आरोप करण्यात आला.

    पॅलेस्टाईनसाठी पॅलेस्टाईन मुक्त व्हावे अशी त्यांची इच्छा होती. मी संपूर्ण मानवतेला आणि इस्लामी लोकांना सांगू इच्छितो की ज्या कारणासाठी त्यांनी आपल्या प्राणांची आहुती दिली त्यातून काहीतरी अनोखे घडणार आहे. या नुकसानीचे आकलन करणे कठीण आहे, परंतु त्यांच्या रक्तातून हजारो नसरल्ला तयार होतील, जे हे ध्येय पुढे नेतील आणि यश मिळवतील.

    हिजबुल्लाने नसरल्लाच्या हत्येला दुजोरा दिला

    इस्रायलच्या हल्ल्याच्या 20 तासांनंतर हिजबुल्लाने प्रमुख हसन नसरल्ला यांच्या हत्येला दुजोरा दिला आहे. हिजबुल्लाने शनिवारी संध्याकाळी 5 वाजता सांगितले की, नसरल्ला शुक्रवारी रात्री 9:30 वाजता इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात ठार झाले.

    इस्रायली सैन्याने राजधानी बेरूतमधील हिजबुल्लाच्या मुख्यालयावर 80 टन वजनाच्या बॉम्बने हल्ला केला. तो इतका भीषण होता की आजूबाजूच्या 6 इमारती कोसळल्या. नसरल्लाह आपल्या मुलीसह येथे उपस्थित होते, असे सांगण्यात येत आहे. या हल्ल्यात मुलीचाही मृत्यू झाल्याचे वृत्त आहे.

    Mehbooba Mufti calls Hizbullah chief a martyr

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहा जीमेलवरून स्वदेशी झोहो मेलवर शिफ्ट; म्हणाले- आता या आयडीवर मेल पाठवा; श्रीधर वेम्बूंनी तयार केले झोहो मेल

    Bihar : बिहार विधानसभा निवडणूक रालोआत जागावाटपावरून रस्सीखेच, 15 जागा नसल्यास लढणार नाही-जितन राम, मी रागावलो असे म्हणणे चुकीचेच- चिराग

    Nobel Prize : जपान, अमेरिका-ऑस्ट्रेलियातील शास्त्रज्ञांना रसायनशास्त्रातील नोबेल; नवीन अणू डिझाइन विकसित