• Download App
    Modi मॉरिशसला मिळाला भारताचा पाठिंबा मोदी म्हणाले

    Modi : मॉरिशसला मिळाला भारताचा पाठिंबा मोदी म्हणाले ‘या’ क्षेत्रांमध्ये मदत करणार!

    Modi

    पंतप्रधान मोदी आणि मॉरिशसचे पंतप्रधान नवीनचंद्र रामगुलाम यांनी संयुक्त पत्रकार परिषद घेतली.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी दोन दिवसांच्या मॉरिशस दौऱ्यावर आहेत. बुधवारी ते मॉरिशसच्या राष्ट्रीय दिनाच्या समारंभात प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित होते. यानंतर, पंतप्रधान मोदी आणि मॉरिशसचे पंतप्रधान नवीनचंद्र रामगुलाम यांनी संयुक्त पत्रकार परिषद घेतली.Modi

    यावेळी पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, भारत आणि मॉरिशसमधील संबंध केवळ हिंदी महासागराशीच जोडलेले नाहीत तर आपल्या सामायिक सांस्कृतिक परंपरा आणि मूल्यांशी देखील जोडलेले आहेत. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, आर्थिक आणि सामाजिक प्रगतीच्या मार्गावर आपण एकमेकांचे भागीदार आहोत.



    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, नैसर्गिक आपत्ती असो किंवा कोविडसारखी आपत्ती असो, आम्ही नेहमीच एकमेकांना पाठिंबा दिला आहे. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, संरक्षण असो किंवा शिक्षण, आरोग्य, अवकाश आपण प्रत्येक क्षेत्रात खांद्याला खांदा लावून काम करत आहोत.

    पंतप्रधान मोदी यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, गेल्या १० वर्षात आपण आपल्या संबंधांमध्ये अनेक नवीन आयाम जोडले आहेत.

    पंतप्रधान मोदी पुढे म्हणाले की, मॉरिशसमध्ये, आम्ही कालांतराने अनेक मूलभूत गोष्टी पूर्ण केल्या आहेत, ज्यामध्ये वेगासाठी मेट्रो एक्सप्रेस, न्यायासाठी सर्वोच्च न्यायालयाची इमारत, आरामदायी मुक्कामासाठी सामाजिक गृहनिर्माण, चांगल्या आरोग्यासाठी ईएनटी हॉस्पिटल, व्यवसाय आणि पर्यटनाला प्रोत्साहन देण्यासाठी यूपीआय आणि रुपे कार्ड, परवडणाऱ्या आणि चांगल्या दर्जाच्या औषधांसाठी जन औषधी केंद्र यांचा समावेश आहे.

    Mauritius gets Indias support Modi says will help in these areas

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Indian Army : भारतीय लष्कराने जारी केला एक व्हिडिओ अन् पाकिस्तानच्या खोटेपणचा बुरखा फाटला

    Operation sindoor : अणुबॉम्ब टाकायचाय की युद्ध नकोय??, पाकिस्तानातल्या नेत्यांमध्येच गोंधळ; त्यात विमानतळ आणि लष्करी तळांच्या नुकसानीची भर!!

    BSF : बीएसएफने पाकिस्तानचे अनेक दहशतवादी लाँच पॅड केले उद्ध्वस्त