• Download App
    Mani Shankar मणिशंकर म्हणाले- दोनदा नापास होऊनही राजीव

    Mani Shankar : मणिशंकर म्हणाले- दोनदा नापास होऊनही राजीव पंतप्रधान झाले; काँग्रेसने म्हटले- ते एक हताश व्यक्ती

    Mani Shankar

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Mani Shankar माजी केंद्रीय मंत्री आणि काँग्रेस नेते मणिशंकर अय्यर यांनी माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या शिक्षणावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. एवढ्या वाईट शैक्षणिक रेकॉर्ड असलेल्या व्यक्तीला पंतप्रधान कसे बनवले गेले याचे त्यांना आश्चर्य वाटले.Mani Shankar

    भाजप नेते अमित मालवीय यांनी बुधवारी त्यांच्या ‘एक्स’ हँडलवर अय्यर यांच्या विधानाचा व्हिडिओ शेअर केला. यामध्ये, मणिशंकर एका मुलाखतीत हे सांगत आहेत.

    अय्यर म्हणाले- मी राजीव यांच्यासोबत केंब्रिजमध्ये शिकलो होतो. तिथे नापास होणे खूप कठीण आहे, फर्स्ट क्लास मिळणे सोपे आहे. असे असूनही राजीव नापास झाले. नंतर ते इम्पिरियल कॉलेज लंडनमध्ये गेले आणि तिथेही नापास झाले. मी विचार केला, असा व्यक्ती पंतप्रधान कसा बनू शकतो.



    मणिशंकर यांच्या विधानावर काँग्रेस नेते हरीश रावत म्हणाले- मी कोणत्याही हताश व्यक्तीवर भाष्य करू इच्छित नाही. मी राजीव गांधींना ओळखत होतो, त्यांनी देशाला आधुनिक दृष्टिकोन दिला.

    गांधी कुटुंबाबद्दलही मोठे विधान केले

    अय्यर म्हणाले की, त्यांची राजकीय कारकीर्द गांधी कुटुंबामुळेच घडली आणि उद्ध्वस्त झाली. पीटीआयला दिलेल्या मुलाखतीत अय्यर म्हणाले की, त्यांना १० वर्षांपासून सोनिया गांधींना भेटण्याची संधी मिळाली नाही. राहुल गांधींशी फक्त एकदाच योग्य संवाद झाला आणि मी प्रियंका गांधींना फक्त दोनदा भेटलो.

    अय्यर यापूर्वीही वादात सापडले आहेत

    मणिशंकर अय्यर यांच्या विधानांवरून यापूर्वीही वाद झाले आहेत. २०१७ च्या गुजरात निवडणुकीत त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींविरुद्ध आक्षेपार्ह टिप्पणी केली, ज्यामुळे काँग्रेसचे नुकसान झाले. २०१४ च्या लोकसभा निवडणुकीदरम्यान, अय्यर यांनी ‘चहावाला’ असे वक्तव्य करून मोदींवर टीका केली होती, ज्याचा फायदा भाजप आजपर्यंत घेत आहे.

    १९६२ च्या भारत-चीन युद्धाबाबत, अय्यर यांनी असेही म्हटले होते की “चीनी लोकांनी भारतावर हल्ला केल्याचा आरोप आहे”, ज्यामुळे वाद निर्माण झाला. आता भाजपने या विधानावरून काँग्रेसला कोंडीत पकडले आहे, तर काँग्रेसने अय्यर यांना त्यांच्या वादग्रस्त वक्तव्यामुळे निलंबित केले होते.

    Mani Shankar said- Rajiv became the Prime Minister despite failing twice; Congress said- he was a desperate person

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CJI Gavai : CJI गवई म्हणाले- सरकारविरुद्ध निर्णय देणे म्हणजे स्वातंत्र्य नाही; न्यायव्यवस्थेत कॉलेजियम प्रणाली आवश्यक

    PIA Employee : कॅनडामध्ये आणखी एक पाकिस्तानी एअरलाइन कर्मचारी बेपत्ता; प्रथम आजारी असल्याचा बहाणा, नंतर फोन बंद

    Rajnath Singh : राजनाथ यांचे भाकीत- सीमा कधी बदलेल हे कोणीही सांगू शकत नाही; आज सिंध भारतापासून वेगळे, कदाचित उद्या परत येईल