• Download App
    Gandhi Statue Vandalized in London: 'Gandhi, Modi, Hindustan Terrorist' Inscribed; India Condemns Attack on Non-Violence लंडनमधील गांधींच्या पुतळ्यावर लिहिले- गांधी, मोदी, हिंदुस्थान टेररिस्ट;

    Gandhi Statue : लंडनमधील गांधींच्या पुतळ्यावर लिहिले- गांधी, मोदी, हिंदुस्थान टेररिस्ट; भारतीय उच्चायुक्तालयाने म्हटले- हा अहिंसेच्या तत्त्वावर हल्ला

    Gandhi Statue

    वृत्तसंस्था

    लंडन : Gandhi Statue सोमवारी लंडनच्या टॅविस्टॉक स्क्वेअरमधील महात्मा गांधींच्या पुतळ्यावर आक्षेपार्ह घोषणा लिहिण्यात आल्या. पुतळ्यावर स्प्रे पेंटिंग करून गांधी, मोदी आणि भारतीयांना दहशतवादी म्हटले.Gandhi Statue

    भारतीय उच्चायुक्तालयाने या घटनेवर नाराजी व्यक्त केली आहे आणि म्हटले आहे की हे केवळ पुतळ्याचे अपवित्रीकरण नाही तर महात्मा गांधींच्या अहिंसा आणि शांततेच्या नीतिमत्तेवर हल्ला आहे.Gandhi Statue

    उच्चायुक्तालयाने सांगितले की स्थानिक अधिकाऱ्यांना घटनेची माहिती देण्यात आली आणि त्यानंतर ब्रिटिश अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले. स्थानिक पोलिस या घटनेचा तपास करत आहेत.Gandhi Statue



    उच्चायुक्तालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, आंतरराष्ट्रीय अहिंसा दिनाच्या तीन दिवस आधी ही लज्जास्पद घटना घडली आणि त्याकडे गांभीर्याने पाहिले जात आहे. पुतळ्याची दुरुस्ती आणि संरक्षण करण्यासाठी आम्ही स्थानिक प्रशासनासोबत काम करत आहोत.

    गांधीजींचा हा पुतळा १९६८ मध्ये बांधण्यात आला होता

    गांधीजींचा हा पुतळा १९६८ मध्ये प्रसिद्ध पोलिश-भारतीय शिल्पकार फ्रेडा ब्रिलियंट यांनी बनवला होता. हा कांस्य पुतळा युनिव्हर्सिटी कॉलेज लंडन (यूसीएल) च्या शेजारी असलेल्या टॅविस्टॉक स्क्वेअर या उद्यानात आहे.

    गांधीजी १८८८ ते १८९१ पर्यंत युनिव्हर्सिटी कॉलेजमध्ये कायद्याचे विद्यार्थी होते. हा पुतळा त्यांच्या लंडनमधील काळाचे स्मरण करतो आणि त्यांच्या जागतिक वारशाचे स्मरण करतो.

    यात गांधीजींच्या साधेपणा आणि अहिंसेच्या तत्वज्ञानाचे प्रतिबिंब आहे.

    गांधीजींचे व्यक्तिमत्व आणि त्यांचा शांत स्वभाव लक्षात घेऊन फ्रेडाने पुतळा डिझाइन केला.

    दरवर्षी, २ ऑक्टोबर रोजी, गांधी जयंती रोजी, पुतळ्याजवळ उत्सव आयोजित केले जातात. यामध्ये फुले अर्पण करणे, भजन गायन आणि स्मारक सेवा यांचा समावेश आहे.

    या वर्षी मार्चमध्ये, भारताचे परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर यांच्या ब्रिटन दौऱ्यादरम्यान, खलिस्तानी निदर्शकांनी चॅथम हाऊसजवळ त्यांची गाडी घेरली, त्यांच्या हातात झेंडे आणि स्पीकर्स होते आणि त्यांनी घोषणाबाजी केली.

    त्या निदर्शनानंतर, भारताने या घटनेचा तीव्र निषेध केला. परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, भारत लोकशाही स्वातंत्र्याच्या गैरवापराचा निषेध करतो आणि अशा प्रकरणांमध्ये यजमान देशाने आपली राजनैतिक कर्तव्ये पार पाडावी अशी अपेक्षा करतो.

    परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांनी त्यांच्या भेटीदरम्यान ब्रिटिश पंतप्रधान केयर स्टारमर, परराष्ट्र सचिव डेव्हिड लॅमी आणि इतर वरिष्ठ नेत्यांचीही भेट घेतली.

    Gandhi Statue Vandalized in London: ‘Gandhi, Modi, Hindustan Terrorist’ Inscribed; India Condemns Attack on Non-Violence

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Rahul Gandhi : कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांचा खुलासा- राहुल गांधींनी मंत्री हटवण्यासाठी दबाव टाकला, बरखास्त न केल्यास ट्विटचा इशारा दिला

    Cyclone Ditwah : चक्रीवादळ दितवाहमध्ये तामिळनाडूत 3 जणांचा मृत्यू, 149 जानवरेही ठार; 234 कच्ची घरे पडली

    PM Modi, : PM म्हणाले- महिला सुरक्षेसाठी देशभरात एक व्यासपीठ बनले पाहिजे, DGP-IG परिषदेत भू-राजकीय आव्हाने, AI वर चर्चा