• Download App
    विधी आयोगाची आज बैठक, 3 कायद्यांवर होणार चर्चा; वन नेशन-वन इलेक्शनचा अंतिम अहवाल तयार होणार|Law Commission meeting today, 3 laws to be discussed; The final report of One Nation-One Election will be prepared

    विधी आयोगाची आज बैठक, 3 कायद्यांवर होणार चर्चा; वन नेशन-वन इलेक्शनचा अंतिम अहवाल तयार होणार

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : 22 व्या विधी आयोगाची आज मोठी बैठक होणार आहे. या बैठकीत तीन कायद्यांवर चर्चा होणार असून आयोग आपली भूमिका स्पष्ट करणार आहे. या बैठकीचा पहिला मुद्दा वन नेशन-वन इलेक्शन हा आहे. ज्यावर कायदा आयोग आपला अंतिम अहवाल तयार करेल.Law Commission meeting today, 3 laws to be discussed; The final report of One Nation-One Election will be prepared

    दुसरा मुद्दा POCSO कायद्याशी संबंधित आहे. या कायद्यांतर्गत लैंगिक संबंधांसाठी संमतीचे किमान वय 18 वरून 16 करावे का, यावर चर्चा होणार आहे. तिसरा मुद्दा ऑनलाइन एफआयआर दाखल करण्याच्या तरतुदीशी संबंधित आहे.



    न्यायमूर्ती ऋतुराज अवस्थी यांच्या अध्यक्षतेखाली ही बैठक होणार आहे. मुद्द्यांवर शिफारशींना अंतिम रूप दिल्यानंतर कायदा आयोग आपला अहवाल कायदा आणि न्याय मंत्रालयाला पाठवेल.

    वन नेशन – वन इलेक्शन

    केंद्र सरकारने वन नेशन – वन इलेक्शनसाठी 8 सदस्यीय समिती स्थापन केली आहे. ज्याचे अध्यक्ष माजी राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद आहेत. समितीची पहिली बैठक 23 सप्टेंबर रोजी दिल्लीतील जोधपूर ऑफिसर्स हॉस्टेलमध्ये झाली. निवडणुकीच्या मुद्द्यावर मान्यताप्राप्त राष्ट्रीय आणि प्रादेशिक पक्षांची मते एकत्रितपणे घेतली जातील, असे ठरले. या विषयावर सूचना देण्यासाठी विधी आयोगालाही पाचारण करण्यात येणार आहे.

    POCSO कायद्यात वय कमी करण्याचा विचार

    विधी आयोग या बैठकीत POCSO कायद्यांतर्गत वय कमी करण्याबाबतही विचार करणार आहे. संमतीने लैंगिक संबंधांचे वय 18 वरून 16 वर्षे करायचे की नाही याचा निर्णय आयोग घेईल. तथापि, सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, विधी आयोगाचे सध्या असे मत आहे की असे करणे शक्य नाही. तथापि, आयोग या संदर्भात काही अपवादांवर चर्चा करेल.

    एफआयआर ऑनलाइन दाखल करण्याच्या तरतुदी

    सध्या घरी बसून पोलिस तक्रार करण्याची सुविधा उपलब्ध आहे. कोणत्याही राज्य पोलिसांच्या वेबसाइटवर जाऊन ई-एफआयआर किंवा ऑनलाइन एफआयआर दाखल केला जाऊ शकतो. विधी आयोगाने एफआयआर ऑनलाइन दाखल करण्याची तरतुदीवर पुन्हा एकदा चर्चा करणार आहे.

    Law Commission meeting today, 3 laws to be discussed; The final report of One Nation-One Election will be prepared

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य