• Download App
    Lalu 'लॅण्ड फॉर जॉब' प्रकरणात लालूंच्या अडचणी वाढल्या!

    Lalu : ‘लॅण्ड फॉर जॉब’ प्रकरणात लालूंच्या अडचणी वाढल्या!

    Lalu

    राऊस अव्हेन्यू कोर्टाने सर्व आरोपींना समन्स बजावले

    विशेष प्रतिनिधी

    पाटणा : Lalu नोकरीसाठी जमीन घोटाळ्याशी संबंधित भ्रष्टाचार प्रकरणात बिहारचे माजी मुख्यमंत्री आणि राजद प्रमुख लालू प्रसाद यादव यांच्या कुटुंबाच्या अडचणी वाढल्या आहेत. दिल्लीच्या राऊस अव्हेन्यू कोर्टाने या प्रकरणात दाखल केलेल्या अंतिम आरोपपत्राची दखल घेतली आणि मंगळवारी समन्स जारी केले. न्यायालयाने लालू यादव यांच्या मुला-मुलीसह सर्व आरोपींना समन्स पाठवले आहेत.Lalu

    मंगळवारी, दिल्लीच्या राऊस अव्हेन्यू कोर्टाने या घोटाळ्यातील सर्व आरोपींना समन्स बजावले. ज्यात माजी रेल्वे मंत्री लालू प्रसाद यादव, त्यांची मुलगी हेमा यादव आणि मुलगा तेजप्रताप यादव यांचा समावेश आहे. न्यायालयाने सर्व आरोपींना ११ मार्च रोजी हजर राहण्याचे आदेश दिले आहेत.

    सीबीआयने लालू यादव यांच्यासह ७८ जणांविरुद्ध अंतिम आरोपपत्र दाखल केले होते. या आधारावर न्यायालयाने मंगळवारी लालू प्रसाद यादव यांचे कुटुंबीय आणि इतर आरोपींना समन्स जारी केले.

    संपूर्ण प्रकरण काय आहे माहित आहे का?

    लँड फॉर जॉब घोटाळा प्रकरणात, लालू प्रसाद यादव यांनी २००४ ते २००९ दरम्यान रेल्वेमंत्री असताना मोठा घोटाळा केल्याचा आरोप आहे. याअंतर्गत, त्याने रेल्वेमध्ये नोकरी देण्याच्या नावाखाली अनेक लोकांकडून त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांच्या नावावर जमीन आणि मालमत्ता हस्तांतरित करून घेतली.

    जमिनीच्या बदल्यात, या लोकांना मुंबई, जबलपूर, कोलकाता, जयपूर आणि हाजीपूर येथील रेल्वे झोनमध्ये नोकऱ्या देण्यात आल्या. लालू प्रसाद यादव आणि त्यांच्या कुटुंबावर रेल्वेतील विविध पदांवर भरती करण्याच्या बदल्यात इच्छुक लोकांच्या जमिनी अत्यंत कमी किमतीत खरेदी केल्याचा किंवा भेट म्हणून हस्तांतरित केल्याचा आरोप आहे.

    Lalu problems increase in the Land for Jobs case

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    महाराष्ट्रासाठी अभिमानाचा आणि ऐतिहासिक दिवस; आंतरराष्ट्रीय विमानतळापासून ते मेट्रोचे उद्घाटन!!

    Toxic Cough Syrup : 2 राज्यांत कफ सिरपमुळे 23 मुलांचा मृत्यू; 5 राज्यांमध्ये कोल्ड्रिफ सिरपवर बंदी, सीबीआय चौकशीसाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका

    Arvind Kejriwal : अरविंद केजरीवाल यांना दिल्लीत टाइप-7 बंगला अलॉट; नवा पत्ता- 95 लोधी इस्टेट; खासदाराच्या घरी राहत होते