जाणून घ्या, नेमकं काय म्हटलं आहे कुणाल कामराने?
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : स्टँड-अप कॉमेडियन कुणाल कामराने ऑनलाइन प्लॅटफॉर्म बुक माय शोला एक पत्र लिहिले आहे, ज्यामध्ये त्याने म्हटले आहे की बुक माय शोला त्यांच्या व्यवसायासाठी कोणताही निर्णय घेण्याचा पूर्ण अधिकार आहे. यासोबतच कामराने बुक माय शोला आवाहनही केले.
त्याच्या x हँडलवर पोस्ट शेअर करताना कामराने लिहिले, “प्रिय बुक माय शो, मी समजू शकतो की तुम्हाला राज्याशी सौहार्दपूर्ण संबंध राखण्याची आवश्यकता आहे. मला माहित आहे की मुंबई हे थेट मनोरंजनाचे एक प्रमुख केंद्र आहे. अशा परिस्थितीत, कोल्डप्ले आणि गन्स एन रोझेससारखे शो राज्याच्या पाठिंब्याशिवाय शक्यही नाहीत.”
त्यांनी पुढे लिहिले, “मुद्दा हा नाही की तुम्ही मला लिस्टमधून काढून टाकू शकता की नाही – हे आमच्या शोला लिस्टेड करण्याच्या तुमच्या विशेष अधिकारात आहे. तुमच्या वेबसाइटद्वारे कलाकारांना लिस्टेड करण्याची परवानगी न देऊन, तुम्ही २०१७ ते २०२५ पर्यंत ज्या प्रेक्षकांसाठी मी सादरीकरण केले आहे त्यांच्यापर्यंत पोहोचण्यापासून मला प्रभावीपणे रोखले आहे.”
कामरा पुढे लिहितात, “तुम्ही शोच्या लिस्टिंगसाठी १० टक्के महसूल घेता, जो तुमचा व्यवसाय मॉडेल आहे. तथापि, यातून एक महत्त्वाचा मुद्दा समोर येतो, विनोदी कलाकार कितीही मोठा असो किंवा लहान असो, आपल्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यासाठी आपल्या सर्वांना जाहिरातींवर दररोज ६,००० ते १०,००० रुपये खर्च करावे लागतात. हा खर्च कलाकार म्हणून आपल्याला सहन करावा लागणारा अतिरिक्त भार आहे. तुम्ही असा युक्तिवाद करू शकता की डेटा संरक्षण ही एक चिंताजनक बाब आहे, परंतु कोण कोणापासून कोणाचा डेटा संरक्षित करतो हा प्रश्न खूप मोठा आहे. मी विनंती करतो की तुम्ही माझ्या सोलो शोमधून गोळा केलेल्या प्रेक्षकांची संपर्क माहिती मला द्या, जेणेकरून मी माझे जीवन सन्मानाने जगू शकेन आणि निष्पक्ष उपजीविकेसाठी काम करू शकेन.
शिवसेना नेते राहुल कनाल यांनी पत्र लिहून कुणालचा शो बुक माय शोमधून काढून टाकण्याची मागणी केली होती. यानंतर, शनिवारी, बुक माय शोने कामराशी संबंधित सामग्री त्यांच्या प्लॅटफॉर्मवरून काढून टाकली.