वृत्तसंस्था
कोलकाता : Kolkata Gangrape ५८ दिवसांनंतर, पोलिसांनी शनिवारी कोलकाता लॉ कॉलेज सामूहिक बलात्कार प्रकरणात ६५० पानांचे पहिले आरोपपत्र दाखल केले. त्यात मुख्य आरोपी मनोजित मिश्रा, त्याचे दोन साथीदार जैब अहमद आणि प्रमित मुखर्जी आणि कॉलेज सुरक्षा रक्षक पिनाकी बॅनर्जी यांची नावे आहेत.Kolkata Gangrape
आरोपपत्रानुसार, मुख्य आरोपीने भिंतीवरील एक्झॉस्ट फॅनच्या छिद्रातून पीडितेचे अनेक अश्लील व्हिडिओ बनवले होते. यामध्ये आरोपींचे आवाज देखील ऐकू आले आहेत आणि त्यांच्या आवाजाच्या नमुन्याचे अहवाल देखील जुळले आहेत.Kolkata Gangrape
आरोपी पीडितेला त्याच व्हिडिओंद्वारे ब्लॅकमेल करत होता. घटनास्थळावरून सीसीटीव्ही फुटेज देखील सापडले आहेत, ज्यामध्ये आरोपी कायद्याच्या विद्यार्थ्याला ओढताना दिसत आहेत. इतर आरोपींच्या मोबाईल फोनवरून पीडितेचे अनेक अश्लील व्हिडिओ सापडले आहेत.Kolkata Gangrape
२५ जून रोजी दक्षिण कोलकाता लॉ कॉलेजमध्ये एका विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्कार झाला. मुख्य आरोपी मनोजित मिश्रा हा त्याच कॉलेजचा माजी विद्यार्थी आहे. इतर दोन आरोपी सध्याचे विद्यार्थी आहेत. मुख्य आरोपी मनोजित मिश्रा, झैब अहमद आणि प्रमित मुखर्जी यांना २६ जून रोजी अटक करण्यात आली.
मुख्य आरोपी मनोजितचा डीएनए पीडितेच्या नमुन्याशी जुळला.
लालबाजार पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपपत्रात ८० जणांचे जबाब, डीएनए चाचणी, वैद्यकीय अहवाल आणि फॉरेन्सिक अहवाल समाविष्ट आहे. त्यात असेही म्हटले आहे की, मनोजित मिश्राचा डीएनए पीडितेकडून घेतलेल्या नमुन्याशी जुळला आहे. वैद्यकीय चाचणीत सामूहिक बलात्काराची पुष्टी झाली आहे.
आरोपपत्रात, मुख्य आरोपी मिश्रावर बीएनएसच्या कलम ७० (१) (सामूहिक बलात्कार) सह १० कलमांखाली आरोप ठेवण्यात आले आहेत. यामध्ये किमान २० वर्षे आणि जास्तीत जास्त जन्मठेपेची शिक्षा आहे.
सरकारी वकिल म्हणाले- हा कस्टडी ट्रायल केस आहे.
या प्रकरणात पीडितेच्या विधानाला पुष्टी देणारे पुरेसे पुरावे आहेत. ते म्हणाले, हा खटला कोठडीत चालविण्यासाठी योग्य आहे. आम्हाला आशा आहे की गुन्हेगाराला शिक्षा होईल.
Kolkata Gangrape: Accused Made Obscene Videos of Victim; 650-Page Chargesheet Filed
महत्वाच्या बातम्या
- हिंदू धर्माचा अपमान सहन करणार नाही, नितेश राणेंची सुप्रिया सुळेंना ताकीद
- CJI BR Gavai : CJI म्हणाले- परीक्षेतील गुण-रँक यश निश्चित करत नाहीत; यासाठी कठोर परिश्रम आणि समर्पण आवश्यक
- राहुल गांधींची बिहारमध्ये सुरू आहे यात्रा; पण काँग्रेसच्या आमदाराने संतापातून बोलून दाखवली कर्नाटकातली हतबलता!!
- Karnataka : कर्नाटक- काँग्रेस आमदार केसी वीरेंद्रना EDकडून अटक; छाप्यात 12 कोटींची रोकड आणि 6 कोटींचे दागिने जप्त