विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Chidambaram काँग्रेस नेते सलमान खुर्शीद म्हणाले की, भाजपशी स्पर्धा करण्यासाठी इंडिया आघाडी आवश्यक आहे, म्हणूनच काँग्रेसने काही जागांवर तडजोड केली.Chidambaram
त्यांनी गुरुवारी सांगितले की, ‘आम्ही आघाडी केली आणि आमची जागाही सोडली. पण आता ही आघाडी अधिक मजबूत आणि चांगली करण्याची गरज आहे. इतर पक्षांनाही एकत्र काम करावे लागेल.
काँग्रेस नेते पी. चिदंबरम यांनी भारत आघाडीच्या स्थितीबद्दल चिंता व्यक्त केली तेव्हा हे विधान आले. ते म्हणाले की आघाडी कमकुवत झाली आहे, परंतु ती हाताळण्यासाठी अजूनही वेळ आहे.
चिदंबरम यांनी गुरुवारी सलमान खुर्शीद आणि मृत्युंजय यादव यांच्या पुस्तक प्रकाशन कार्यक्रमात हे सांगितले.
चिदंबरम म्हणाले- भाजप निवडणूक आयोगावर नियंत्रण ठेवण्याचा प्रयत्न करत आहे
चिदंबरम यांनी भाजपला केवळ एक पक्ष नाही तर एक सामूहिक यंत्रणा म्हणून वर्णन केले आणि म्हटले की भाजप निवडणूक आयोगापासून ते पोलिस ठाण्यांपर्यंत प्रत्येक संस्थेवर नियंत्रण ठेवण्याचा प्रयत्न करत आहे.
दिल्ली निवडणूक आप आणि काँग्रेसने वेगवेगळी लढवली, भाजपने सरकार स्थापन केले
दिल्ली विधानसभा निवडणूक काँग्रेस आणि आप यांनी वेगवेगळी लढवली. याचा फायदा भाजपला झाला. भाजपला २६ वर्षांनंतर स्पष्ट बहुमत मिळाले. भाजपने ४८ जागा जिंकल्या आणि आम आदमी पक्षाने (आप) २२ जागा जिंकल्या.
काँग्रेसचे खातेही उघडले नाही. तथापि, १४ जागांवर आम आदमी पक्षाच्या पराभवाचे अंतर काँग्रेसला मिळालेल्या मतांपेक्षा कमी होते. म्हणजेच, जर आप आणि काँग्रेसमध्ये युती झाली असती तर दिल्लीत युतीच्या जागा ३७ झाल्या असत्या आणि भाजपला ३४ जागांपर्यंत मर्यादित करता आले असते.
इंडिया ब्लॉकच्या ६ बैठका, पहिल्या नितीश यांनी बोलावल्या, शेवटची काँग्रेसने
इंडिया ब्लॉकच्या स्थापनेनंतर, त्यांनी ६ बैठका घेतल्या आहेत. पहिली बैठक २३ जून २०२३ रोजी पटना येथे झाली. हे नितीश कुमार यांनी म्हटले होते. नंतर नितीश इंडिया ब्लॉक सोडून एनडीएमध्ये सामील झाले. शेवटची बैठक १ जून २०२४ रोजी झाली होती. यामध्ये मल्लिकार्जुन खरगे यांनी २९५ जागा जिंकण्याचा दावा केला होता.
Khurshid said- India alliance is necessary against BJP; Chidambaram said- alliance is weak
महत्वाच्या बातम्या
- द फोकस एक्सप्लेनर : पाकवर आणखी एका हल्ल्याची तयारी! अफगाणिस्तानातून येणारे पाणीही रोखणार का भारत?
- द फोकस एक्सप्लेनर : पाकवर आणखी एका हल्ल्याची तयारी! अफगाणिस्तानातून येणारे पाणीही रोखणार का भारत?
- Operation Sindoor : ऑपरेशन सिंदूरनंतर आंतरराष्ट्रीय माध्यमांकडून भारताविरोधात अपप्रचार; पुराव्याऐवजी अफवांचा बाजार
- भारतात राहून भारताशी वैर; मेहबूबा मुफ्तींच्या गळ्यातून पाकिस्तानी सूर; म्हणाल्या, सिंधू जल करार स्थगित करून भारताने केली चूक!!