वृत्तसंस्था
हुबळी : काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी शनिवारी सांगितले की, पंतप्रधान कार्यालय आणि केंद्रीय गृह मंत्रालय राज्यपालांना निर्देश देत आहेत. काँग्रेसची सत्ता असलेल्या आणि इतर बिगर-भाजप राज्य सरकारांना त्रास देण्यासाठी राज्यपालांना बाहुले बनवल्याचा आरोप खरगे यांनी भाजप सरकारवर केला. Kharge Slams Centre
त्यांनी कर्नाटकातील हुबळी येथे एका जाहीर सभेदरम्यान लोकांना आगामी सर्व निवडणुकांमध्ये भाजपच्या विरोधात मतदान करण्याचे आवाहन केले आणि असे न केल्यास हुकूमशाही शासन येऊ शकते, असा इशारा दिला. खरगे म्हणाले की, राज्यपालांना सिद्धरामय्या किंवा काँग्रेस सरकारने तयार केलेले भाषण विधानसभेच्या संयुक्त अधिवेशनात वाचू नये असे सांगितले जाते.
ते म्हणाले की, असे केवळ कर्नाटकातच नाही, तर तामिळनाडू आणि केरळसारख्या राज्यांमध्येही घडले आहे. जिथे जिथे काँग्रेस किंवा बिगर-भाजप सरकारे आहेत, तिथे राज्यपाल अडचणी निर्माण करत आहेत. राज्यपालांना वैयक्तिकरित्या वाटते की त्यांना वरून आदेश मिळतात. Kharge Slams Centre
खरं तर, 22 जानेवारी रोजी कर्नाटक विधानसभेत राज्यपाल थावरचंद गेहलोत यांनी संयुक्त अधिवेशनात सरकारचे तयार भाषण वाचण्यास नकार दिला आणि आपले भाषण केवळ तीन ओळींत संपवले. यावर काँग्रेस सरकारने तीव्र विरोध दर्शवला. अलीकडच्या काळात बिगर-भाजपशासित दक्षिण भारतातील राज्यांमध्ये राज्यपाल आणि सरकार यांच्यातील हा तिसरा संघर्ष आहे; यापूर्वी केरळ आणि तामिळनाडूमध्येही असेच प्रकार घडले आहेत.
काँग्रेस अध्यक्ष म्हणाले- देशात हिटलर राजवट येईल
त्यांनी आरोप केला, “भाजपला सत्तेतून खाली खेचण्यासाठी, येणाऱ्या सर्व निवडणुकांमध्ये, मग त्या लहान असोत वा मोठ्या, भाजपच्या विरोधात मतदान करा. तरच गरीब, मध्यमवर्गीय, छोटे काम करणारे लोक वाचू शकतील, नाहीतर या देशात हिटलर, मुसोलिनी, सद्दाम हुसेनसारखे राज्य येईल. आले आहे.”
त्यांनी विचारले – मोदी सरकारने देशासाठी काय केले आहे? भाजपने काँग्रेस, नेहरू, इंदिरा गांधी, सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांची बदनामी करण्यापलीकडे काहीही केले नाही.
खरगे म्हणाले- सरकारने मनरेगाऐवजी कमकुवत कायदा आणला
राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेत्याने केंद्र सरकारवर मनरेगा (MGNREGA) कायदा रद्द केल्याचा आरोप केला. ते म्हणाले की, काँग्रेसने लोकांना अधिकार देणारे कायदे बनवले होते, तर मोदी सरकार असे कायदे आणत आहे जे लोकांचे अधिकार कमी करतात.
त्यांनी सांगितले की, मनरेगा अंतर्गत गरिबांना कामाचा अधिकार मिळाला होता, परंतु केंद्र सरकारने तो हिरावून घेऊन त्याऐवजी कमकुवत कायदा आणला आहे. त्यांनी इशारा दिला की, जर विरोध झाला नाही, तर सरकार गरिबांशी संबंधित अनेक योजनाही बंद करेल.
Kharge Slams Centre: Governors Turned Into Puppets to Stall Non-BJP States
महत्वाच्या बातम्या
- मुंब्रा हिरवा करायला निघालेल्या सहर शेखच्या माफी नंतर इम्तियाज जलील यांची सगळा महाराष्ट्र हिरवा करायची धमकी!!
- अजितदादांच्या सत्तेच्या तुकड्याला आतून आणि बाहेरून दोन्हीकडून सुरुंग!!
- बाळासाहेबांचे शब्द उसने घेऊन वंचित बहुजन आघाडीचा भाजप + AIMIM जोडगोळीला टोला!!
- पुणे आणि पिंपरी चिंचवड मध्ये फटका खाल्ल्यानंतर अजितदादा बनले “मवाळ”; पुणे जिल्हा परिषदेत “शांततेत” प्रचार!!