• Download App
    केरळ राज्याकडून औषधांचा सद्उपयोग ; एक लाख रेमडेसिवीरचे डोस केंद्राला परत |Kerala state Given back one lakh Remdesivir Injection to Central Government.

    केरळ राज्याकडून औषधांचा सद्उपयोग ; एक लाख रेमडेसिवीरचे डोस केंद्राला परत

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : कोरोना विषाणूचा चांगल्या प्रकारे सामना केलेल्या केरळ सरकारनं न वापरलेले रेमडेसिवीरच्या इंजेक्शनचे 1 लाख डोस परत केले आहेत. Kerala state Given back one lakh Remdesivir Injection to Central Government.

    केरळच्या सरकारी सूत्रांनी बुधवारी ही माहिती दिली. जेणेकरून हे औषध इतर राज्यांमध्ये या औषधाची टंचाई निर्माण झाली आहे. त्यामुळं या निर्णयाचं देशात कौतुक होत आहे.



    केंद्रीय रसायन व खते मंत्रालयाने 21 एप्रिल ते 16 मे दरम्यान राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांना 53 दशलक्ष रेमडेसिवीरचे डोस देण्याचे ठरवले आहेत. ते कोरोनावर प्रभावी ठरत आहे, असे मंत्री सदानंद गौडा म्हणाले.

    एकूण डोसचे वितरण 16 मे पर्यंत

    •  जायडस कॅडिला : 9,82,100
    •  हेटेरो : 17,17,050
    • माइलान कंपनी :7,28,000
    •  सिप्ला कंपनी :7,32,300
    •  जुबिलेंट कंपनी : 4,45,700
    •  सिंजेन/सन : 3,73,000
    • डॉ. रेड्डीज कंपनी : 3,21,850

    Kerala state Given back one lakh Remdesivir Injection to Central Government.

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Data Localization : वापरकर्त्यांचा डेटा भारताबाहेर पाठवण्यावर बंदी; देशातच रेकॉर्ड साठवले जाईल, दूरसंचार क्षेत्रात परवाना राजवट संपली; आता ऑनलाइन मंजुरी मिळेल

    NCERT : NCERT ने अभ्यासक्रमात 1975-1977 आणीबाणी विभाग समाविष्ट केला; इयत्ता 9वीला शिकवले जाईल; NEP 2020 अंतर्गत अभ्यासक्रमात बदल

    Indian Passport : 1 जुलैपासून पासपोर्ट काढणे महाग होईल; सामान्य श्रेणीतील पासपोर्ट ₹2,500 आणि तत्काळ ₹5,000 मध्ये मिळेल, हरवल्यास किंवा खराब झाल्यास ₹8,500 पर्यंत शुल्क