• Download App
    केजरीवाल यांची अंतरिम जामीन वाढवण्याची याचिका फेटाळली; आता 2 जूनला तुरुंगात जावे लागणार|Kejriwal's plea to extend interim bail rejected; Now June 2 will have to go to jail

    केजरीवाल यांची अंतरिम जामीन वाढवण्याची याचिका फेटाळली; आता 2 जूनला तुरुंगात जावे लागणार

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांची अंतरिम जामीन 7 दिवसांनी वाढवण्याची विनंती मान्य करण्यास सर्वोच्च न्यायालयाने बुधवारी नकार दिला. आता त्याला 2 जूनला परत तिहार तुरुंगात जावे लागणार आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले- केजरीवाल यांना नियमित जामिनासाठी ट्रायल कोर्टात जाण्याची मुभा दिली आहे, त्यामुळे याचिका स्वीकारली जात नाही.Kejriwal’s plea to extend interim bail rejected; Now June 2 will have to go to jail

    न्यायमूर्ती संजीव खन्ना आणि न्यायमूर्ती दीपंकर दत्ता यांच्या कोर्टातून केजरीवाल यांना 10 मे रोजी अंतरिम जामीन मिळाला होता. त्याला 2 जून रोजी तिहार तुरुंगात आत्मसमर्पण करण्यास सांगण्यात आले.



    ईडीच्या पुरवणी आरोपपत्रावर स्थानिक न्यायालयात 4 जून रोजी सुनावणी होणार आह

    दिल्लीच्या स्थानिक न्यायालयाने 28 मे रोजी केजरीवाल यांच्याविरुद्ध ईडीच्या पुरवणी आरोपपत्राची दखल घेण्याचा आदेश 4 जूनपर्यंत राखून ठेवला आहे. ईडीने 17 मे रोजी राऊज अव्हेन्यू कोर्टात 18 वे पुरवणी आरोपपत्र दाखल केले होते, ज्यामध्ये केजरीवाल आणि आप यांना आरोपी बनवले होते.

    आपने म्हटले होते- केजरीवाल यांची केटोन पातळी कमी झाली, हे गंभीर आजाराचे लक्षण

    आम आदमी पार्टीने सोमवारी असा युक्तिवाद केला होता की त्यांच्या अटकेनंतर केजरीवाल यांचे वजन 7 किलोने कमी झाले आहे आणि त्यांच्या केटोनची पातळी जास्त आहे, जे एखाद्या गंभीर आजाराचे लक्षण असू शकते.

    AAP ने असेही म्हटले होते की डॉक्टरांनी केजरीवाल यांना पॉझिट्रॉन एमिशन टोमोग्राफी आणि कॉम्प्युटेड टोमोग्राफी (पीईटी-सीटी) स्कॅन आणि इतर काही वैद्यकीय चाचण्या करण्याचा सल्ला दिला होता, ज्यामुळे त्यांनी अंतरिम जामीन वाढवण्याची मागणी केली आहे. तुरुंगात असताना त्यांची साखरेची पातळीही कायम चर्चेचा विषय राहिली. केजरीवाल आणि त्यांच्या पक्षानेही त्यांना इन्सुलिन दिले जात नसल्याचा दावा केला होता.

    17 मे रोजी ईडीने राऊज अव्हेन्यू कोर्टात दिल्ली मद्य धोरणातील 8 वे आरोपपत्र दाखल केले होते. यामध्ये केजरीवाल आणि आपच्या नावांचा समावेश आहे. ईडीनेही याच दिवशी सर्वोच्च न्यायालयाला ही माहिती दिली होती.

    ईडीच्या अटकेविरोधात केजरीवाल यांच्या याचिकेवर १६ मे रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले होते की, आम्ही केजरीवाल यांना विशेष सूट दिलेली नाही. ईडीने दावा केला की जामिनावर बाहेर आल्यानंतर केजरीवाल त्यांच्या निवडणूक भाषणात म्हणत होते की जर लोकांनी आपला मत दिले तर त्यांना 2 जूनला तुरुंगात जावे लागणार नाही.

    10 मे रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने केजरीवाल यांना अंतरिम जामीन मंजूर केला होता. लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारासाठी केजरीवाल यांना १ जूनपर्यंत दिलासा मिळाला आहे. त्यांना कोणत्याही परिस्थितीत 2 जून रोजी आत्मसमर्पण करण्यास सांगण्यात आले आहे. जामीन मिळाल्यानंतर केजरीवाल 10 मे रोजी 39 दिवसांनी तिहार तुरुंगातून बाहेर आले.

    Kejriwal’s plea to extend interim bail rejected; Now June 2 will have to go to jail

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CJI Ramana : माजी CJI रमणा म्हणाले- माझ्या कुटुंबावर बनावट खटले दाखल केले; हा सर्व माझ्यावर दबाव आणण्याचा प्रयत्न होता

    Army Chief : लष्करप्रमुख म्हणाले- ऑपरेशन सिंदूरने पाकिस्तानला धडा शिकवला, आता अवकाश-सायबर युद्ध हे नवे आव्हान

    Omar Abdullah : जम्मू-काश्मीरमध्ये काँग्रेसच्या नाराजीने ओमर यांच्या अडचणी वाढल्या:11 रोजी 2 जागी पोटनिवडणूक